Tutazame picha ya kumi na nane. Musa na wenzake walikuwa waende safari ndefu, ili wafike Kanani. Wakati huo wote walisafiri jangwani palipokuwa na uhaba wa maji, walianza kumulalamikia. Aha, heli Mungu angetuangamiza huko Misiri! Hapo Misiri tungefurahi na tule na kunywa. Tazama hapa hakuna hata chakula wala hakuna maji, tutakufa kwa njaa. Mungu akasema na Musa akamwambia, nitawanyeshea mvua na kuwapa chakula kingi. Lazima mchote maji na chakula cha kuwatosha kila siku. Jioni kukawa na kwale wengi sana waliojaa angani, na kila asubuhi kukawa na umande kote kote. Chakula kikawa kingi cheupe na kitamu cha mkate walichokiita mana. Ingawa Mungu aliwapa yote waliyoyahitaji, Waisraeli walizidi kumlalamikia na hata siku fulani wakagombana na Musa, wakisema, tupe maji ya kunywa. Naye akawauliza, mbona mwamlalamikia? Kwa nini mnamjaribu Mungu wenu? Waisraeli nao wakasema, kwa nini ulitutoa Misri kutuleta hapa jangwani tufe sisi na watoto wetu na mifugo yetu pia kwa ajili ya kukosa maji tutakufa kwa kiu. Musa alimulilia Mungu akasema nitafanya nini na watu hawa, wamenikasirikia kiasi cha kutaka kuniua. Mungu alimwambia awachukue viongozi kadhaa waende mbele yao, na akawaambia achukue fimbo aliyoitumia kupiga maji ya bahari. Mungu aliahidi kuwasimamia katika mwamba wa Horebo. Alimwambiya Musa, utaupiga mwamba na maji atatoka ya kunywa. Musa akafanya kama vile Mungu alivyokuwa amemwagisa. Mungu aliwapa chochote kile Waisiraeli walichokuwa wakikihitaji katika safari yawo ya kwenda Kanaani, lakini Waisraeli nawo walimlalamikia wakisema, ingekuwa heri warudi Misri wakawe watumwa. Wafikiri Musa alijisikiaje walipokuwa wakisema hivyo? Na je Mungu alijisikiaje baada ya kuwakomboa nao wakazidi kumlalamikia? Rafiki zangu munaonisikiliza, Mungu amejitolea kutusaidia katika mahitaji yetu yote, lakini kuna tofauti kati ya tunayo yahitaji na tunayoyataka. Wakati mwingine twajisikia twahitaji kitu fulani, na kumbe sivyo tunavyotaka, na Mungu, wakati mwingine hutupa tunayotaka kwa sababu anatujali.