Picha ya 23. Wakati Yesu alipokuwa ulimwenguni, watu wengi walidhani yeye ndiye Musa aliyewaambia kwamba atakuja kuwaokoa wana wa Israeli. Lakini waalimu wa sheria hawakukubali huyu Yesu mpole aliyezaliwa na Bikra Mariamu katika zizi la ng'ombe kwamba angekuwa mwana wa Mungu. Walitaka kuona mtu maarufu. Kama una Biblia yako zima mtambo. Yesu alikufa msalabani. Hakuwa amekosa hata kidogo, lakini alikufa kwa ajili ya dhambi za watu. Katika kanda hii na picha zote tumezungumzia mengi. Wakumbuka wakati Musa alipowaambia Waisraeli wamtolee Mungu dhabihu ya mbuzi au kondoo asiye na alama yoyote, Wangefanya nini na damu walioitoa katika hao wanyama? Waliambiwa waipake kwenye milango yao, ili malaika wa kifo akija usiku wa manane, watoto wao wa kwanza wa kiume wasiuawe. Leo Mungu asipoiona damu ya Yesu Kristo ikitusafisha, tutaangamia milele katika ziwa la moto. Wakumbuka pia wakati Musa alipoambiwa na Mungu apige mwamba ili maji mazuri ya kunywa yatoke. Yesu ni kama hilo jiwe, alipigwa alipokuwa msalabani, na kwa kupigwa kwake tunaweza kupata maji ya uzima, kama vile wana wa Israeli walivyopata maji, nasi tunaweza kupata maji kwa Bwana Yesu. Tena yeye ana maji ya uzima wa milele, alipigwa akauawa pale msalabani, na katika damu yake twapata uzima. Na pia ule wakati Musa alifanya mfano wa nyoka ya shaba na kuiweka juu, ili watu wanaouma na nyoka wakiangalia wapone. Ilikuwa ni tumaini na imani yao iliyowafanya wapone. Hapakuwa na uchawi au uganga wa aina yoyote ile uliyowafanya wapone Bali ilikuwa ni imani yao ya kumtazama huyo nyoka aliyeinuliwa ndiyo iliyoweza kuwaokoa. Yesu pia aliyetundikwa msalabani, tukimtumaini na kumwamini yeye, tutaokolewa kutokana na dhambi na mauti ya milele.