Picha ya pili: baada ya Namani kuondoka nyumbani kwa Elisha, watumishi wake walimwambia baba, kama nabii angekwambia kutenda jambo kubwa, usingalitenda? Je, si zaidi basi akikwambia jioshe, uwe safi? Namani aliyasikiliza maoni ya watumishi wake, akaenda kujiosha katika mto Yordani mara saba, nayo ngozi ya mwili wake ikarudi ikawa kama ngozi ya mwili wa mtoto mchanga akawa safi kabisa. Oh, Namani alifurahi sana akamrudia yule nabii wa Mungu ili ampe zawadi alizokuwa amemletea, lakini nabii Elisha alisema sipokei chochote. Namani alikuwa mtu mashuhuri jemadari wa jeshi la mfalme wa Shamu, lakini hangeepuka kushikwa na ugonjwa wa ukoma kama mtu yoyote wa kawaida. Twaona Naamani alikuwa mtu asiye na kiburi, kwa sababu aliwasikiliza watumishi wake. Pia alikuwa na imani kwamba akijiosha mara saba katika mto Yordani atakuwa safi. Ungefikiria nini kama mtu angalikwambia, nenda ukajioshe mara saba katika mto na uwe safi. Ungemdhani kuwa hana akili nzuri, lakini Naamani aliamini kuwa Mungu alikuwa na nabii Elisha, na hivyo alichosema ni kweli. Namani alimwamini Elisha, lakini ilimbidi afanye alivyoambiwa na nabii. Bila hivyo, imani yake ingekuwa bure umekufa na hivyo imani bila vitendo imekufa.