Picha ya tatu. Baada ya hayo yote mfalme wa Shamu alienda kupigana na jeshi la Israeli. Kila mara alipopanga kwenda kupigana na jeshi la Israeli mipango yake iligunduliwa na Israeli. Huyo mfalme alikasirika sana, kwa sababu alidhani kuna mtu katika jeshi lake aliyekuwa akiwambia wa Waisraeli siri yake, lakini mmoja wa askari wake akamwambia kuwa yule nabii Elisha mtu wa Mungu ndiye aliyekuwa akiwaambia Waisraeli mpango na siri zako zote. Mfalume wa Shamu akaondoka na watumishi wake kwenda kumtafuta Elisha. Akaambiwa kwamba anaishi huko Dothani. Basi wakafika usiku na kuuzunguka mji wote wa Dothani. Asubuhi yake mtumishi wa Elisha aliamka na alipowaona askari wengi pamoja na farasi wameuzunguka mji aliogopa sana akarudi ndani na kumwambia nabii Elisha, "Oh, tutafanye nini bwana wangu?" Elisha akamwambia, "Usiogope, kwani ni wengi walio upande wetu kuliko walio upande wao." Labda mtumishi huyu hakumwamini Elisha. Ndipo Elisha alipoomba kwamba Mungu amfungue macho ili apate kuona majeshi na farasi walio mzunguka Elisha. Mtumishi wa Elisha alishangaa kuona jeshi kubwa limeuzunguka mji na hakuona jinsi wao wangeweza kuepuka adui hao. Lakini jibu la Elisha lilikuwa nini? Walio nasi ni wengi kuliko walio nao adui. Huwa wakati mwingine unadhani kuwa adui wako ana nguvu zaidi? Kumbuka, ukiwa na Mungu una nguvu zaidi kuliko huyo adui unayemwona kuwa jeshi kubwa.