Picha ya tano. Baada ya miaka mingi, mfalme wa Shamu alienda kupigana na wana wa Israeli. Jeshi lake lote lilienda na kuuzunguka mji wa Samaria. Siku hizo miji yote ilizungukwa kwa ukuta mkubwa, ili kujikinga na maadui. Wana wa Israeli hawakwenda nje kutafuta chakula, na baada ya muda kukawa na njaa kubwa katika mji wa Samaria. Hata kichwa cha punda kiliuzwa kwa bei ghali sana siku moja mfalme wa Israeli alipokuwa akitembea, mwanamke mmoja akamlilia akisema, "Oh, mfalme nisaidie tafadhali." Lakini yeye alisema, Bwana asipokusaidia, mimi nitakusaidia na nini? Una shida gani? Yule mwanamke akasema, mwanamke huyu aliniambia nimtoe mtoto wangu tumule leo. Halafu kesho atamtoa mtoto wake ili tumule mimi nikamtoa mtoto wangu tukampika, na sasa yeye amemficha mtoto wake, hataki tumpike. Ikawa mfalme aliposikia maneno hayo ya huyo mwanamke aliyararua mavazi yake kwa huzuni. Alimkasirikia Mungu kwa sababu hajawaokoa katika shida ya njaa, akadhamiria kumuua Elisha mtumishi wa Mungu. Akaenda kwa Elisha akasema: Angalia shida hii yatoka kwake Mungu. Kwa nini nimngojee Bwana tena? Elisha akamwambia, Bwana asema hivi, kesho saa kama hizi kutakuwa na chakula katika mlango wa Samaria. Ni kitu kibaya sana kupatwa na shida ya njaa. Labda miongoni mwenu mmekwishapata shida kama hii. Lakini wengi wetu hatujapata kukosa chakula. Siku moja au mbili, siyo shida, ukilinganisha na njaa iliyowapata wana wa Israeli. Mtashangaa jinsi mama ambavyo angethubutu kumtoa mtoto wake ili wampike kuwa chakula.