picha ya saba baada ya miaka mingi elisha alikufa na mungu akawa na nabii mwingine aliyeitwa yona mungu akamwambia yona nenda ukahubiri katika mji wa ninawi kwa sababu watu hao wametenda maovu mengi lakini yona hakutaka kumtii mungu hivyo akatafuta njia ya kujificha kutoka mbele za mungu Akakimbilia mji wa Jopa, akapata mashua moja iliyokuwa safarini kwenda mji wa Tarishish. Yona akaingia ili aisafirie hadi iendako. Walipokuwa katikati ya bahari, Bwana alituma upepo mkali pamoja na mawimbi, ukaipiga ile mashua hata karibu kuivunja. Wale mabaharia wakaogopa sana, na kila mmoja akaanza kuomba kwa Mungu wake ili awaokoe wakatupa hata na baadhi ya mizigo yao baharini ili kupunguza uzito wa mashua. Yona naye akatafuta mahali pa kupumzika, na baada ya muda akashikwa na usingizi. Basi nahodha wa mashua akamwendea na kumuuliza, una ni wewe, unawezaje kulala wakati huu? Amka na uombe kwa Mungu wako, labda atatuhurumia ili tusiangamie. Hao mabaharia wakapiga kura ili wajue ni nani anayesababisha mabaya haya yote, ndipo kura ikamwangukia Yona. Ndugu zangu, Mungu alikuwa amemchagua Yona ili amfanyie kazi. Yeye hakutaka kumtii Mungu bali aliamua kukimbia ili ajifiche. Unaweza kweli kumkimbia Mungu? La, hatuwezi. Lakini watu wengine wanajaribu kujificha.