Picha ya kumi. Kulikuwa na mfalme aliyeitwa Ahasuero. Alikuwa mwenye uwezo na utajiri mkubwa. Wakati mmoja akawaandalia karamu wajumbe wake wote. Ilikuwa kubwa sana na ya kufana sana. Kila mtu akara na kunywa. Mfalme akamtaka Malkia Vashiti aletwe mbele zake ili aonyeshe urembo wake. Malkia huyo alikataa na hii ilimkasirisha mfalme sana. Mfalme akashauriana na wajumbe wake atakavyomfanya malikia huyo. Wakamshauri kwamba atoe amri, malikia Vashiti avuliwe mamlaka yake na asiingie katika makao ya kifalme tena, na achaguliwe malikia mwingine. Aha, mfalme Ahasuero alifurahishwa sana na uamuzi huo. Akatuma ujumbe kwa miliki yake yote aliyoitawala aletewe msichana mzuri ili atawazwe na kuwa malikia. Kulikuwa na msichana wa Kiyahudi aliyeitwa Esta. Alikuwa hana wazazi na mjomba wake aliyeitwa Moridikai ndiye aliyemtunza. Basi wakamchukua Este mbele za mfalume, na akamwambia asijitambulishe ya kwamba yeye ni Myahudi. Mordekai akabaki nje. Mfalme akamhoji Esther lakini hakujitambulisha kuwa yeye ni Myahudi wala Mordekai alikuwa ni mjomba wake. Mfalme alifurahishwa na Esther ndipo akamfanya kuwa malikia badala ya Vashti.