Baada ya hayo mfalme Ahasuero alimpandisha cheo mtu mmoja aliyekuwa kati ya wajumbe wake; jina lake alikuwa akiitwa Hamani. Ikawa watumishi wote wa mfalme wawe wakiminamia na kumsujudia kila apitapo, maana hivyo ndivyo ilivyokuwa imeamuliwa na mfalme. Lakini Mordekai hakuinama wala kumsujudia Hamani. Basi Hamani alipopata habari alikasirika sana na kuamuru kuwa Morodikai na Wayahudi wote wauawe. Hamani akamwendea mfalme ili apate ruhusa ya kuwaua Wayahudi wote, naye mfalme akaona ni vizuri, akampa ruhusa aendelee na kazi hiyo. Morodikai alihuzunika sana aliposikia kwamba mfalme alikuwa ametoa ruhusa kuwaua Wayahudi wote na siku ilikuwa imepangwa. Esta akamwambia Mordekai awaambie Wayahudi wote wafunge kula kwa siku tatu ili waombe Bwana Mungu awaepushe na hiyo adhabu. Esta naye alimwendea mfalume akiomba abadilishe amri yake. Siku hizo mtu hakuruhusiwa kuingia katika nyumba ya kifalume bila kuitwa, maana angeuawa isipokuwa yeye ambaye mfalme atamnyoshea fimbo yake ya dhahabu ataishi. Esta alijua hizo sheria zote, lakini aliingia bila kujali, akimwendea mfalme Ahasuero ili awasamehe Wayahudi. Alisema, nikiangamia na niangamie. Mordekai alijua kuwa kuna Mungu mmoja tu wa kusujudia naye Hamani alikuwa mtu na siyo Mungu. Kwa hivyo Mordekai alikataa kabisa kabisa kumsujudia. Hamani alikuwa mtu mwenye kiburi sana kwa kutaka watu wengine wamwinamie na kumsujudia. Nini huwapata watu walio na kiburi? Tutaona baada ya muda mfupi. Wewe endelea kusikiliza.