Picha ya kumi na saba. Miaka kadhaa ilipita na mfalume mpya alitawala, aliitwa Dalio. Dalio alipendezwa sana kwa uaminifu na tabia za Danieli. Basi mfalume akamweka Danieli na wengine wawili wawe wakuu wa ufalume wote. Dalio alikuwa akiwaza kumfanya Danieli kuwa mkuu wa falume zote, ili yeye awe chini ya mfalume peke yake. Basi wale watu wengine wakatafuta kupata sababu ya kumshtaki Danieli kuhusu kazi yake, lakini hawakupata kosa lolote, maana alikuwa mwaminifu, wala halikuonekana kosa wala hatia ndani yake. Ndipo wale wakuu wakasema, hatutapata sababu ya kumshtaki Danieli huyu isipokuwa katika mambo ya sheria ya Mungu wake. Wakafanya mpango, wakamwendea mfalme Dario na kusema E mfalme, tuweke amri ya kifalme na kupiga marufuku ya kwamba mtu awayeyote atakayeomba dua kwa Mungu awayeyote au kwa mtu awayeyote kwa muda wa siku thelathini atatupwa katika shimo la simba. Mfalme akaona hivyo ni vizuri, akakubali na kuweka sahihi. Danieli alijua kuhusu amri hii mpya lakini hakuweza kufanya hivyo kwa maana aliabudu Mungu aliye hai. Kama kawaida, Danieli alienda na kuomba mara tatu kwa Mungu akitoa shukurani. Hao wakuu wakamwambia mfalme kwamba Danieli hati amri yako. Ndugu zangu, yaweza kusemwa hivyo kwako kwamba maisha yako na tabia yako ni nzuri wala hakuna hatia yoyote. Biblia yatuambia kwamba Danieli hakupatikana na hatia yoyote ile. Hakuwa mtu mwenye magendo, uongo, wala rushwa na kudharau kazi yake na mambo mengine yaliyo maovu. Haya yote yaweza kusema kuhusu wewe na mimi? Mara ngapi tumewadanganya wakubwa wetu kazini na kupokea rushwa ili tujaze mifuko yetu? Mara ngapi hatujafanya bidii kazini tukidhani kwamba mkubwa wetu wa kazi hatuoni? Si neno mtu unayemfanyia kazi au aina ya kazi unayofanya. Biblia inasema katika Waefeso sura ya sita mstari wa tano mpaka wa nane inasema hivi: Enyi watumwa, watiini walio bwana zenu kwa jinsi ya miili, kwa hofu na kutetemeka, kwa unyofu wa moyo kana kwamba ni kumtii Kristo, wala si kwa utumwa wa macho tu, kama wajipendekezao kwa wanadamu, bali kama watumwa wa Kristo, mkitenda yampendezayo Mungu kwa moyo, kwa nia njema, kama mkimtumikia Bwana, wala si mwanadamu, mkijua ya kuwa kila neno jema alitendalo mtu atapewa lilo hilo na Bwana, kwamba ni mtumwa au kwamba ni huru. Nanyi akina bwana watendeeni wao yayo hayo, mkiacha kuwaogofya, huku mkijua ya kuwa yeye aliye bwana wao na wenu yuko mbinguni, wala kwake hakuna upendeleo. Kweli sisi siyo watumwa, lakini tunapomfanyia mtu kazi lazima tufanye kwa roho safi na kwa bidii.