Mfalme alimuruhusu Nehemia pamoja na watu wengine aende nao ili wamsaidie kujenga mji. Baadhi ya adui za Israeli walikuwa wamezipata habari kwamba mji wa Yerusalemu utajengwa tena. Hawakufurahia kuona mji ukijengwa. Nehemia na watu wengine walipofika Yerusalemu, Nehemia alienda kukagua uharibifu katika mji. Kabla hajamwambia yeyote walicho anzia kufanya hata wenyeji wa hapo hawakujua kwamba Nehemia alikuwa amekuja kujaribu kuujenga mji. Baada ya kukagua uharibifu, ndipo akawaambia watu, mnajua ni mji wetu uko katika hali ya kuangamia, njooni tujenge tena kuta za mji wetu ili tuiondoe aibu hii. Alafu watu wote kwa kauli moja wakajibu Tuanze kujenga. Wakaanza kujenga kuta za mji, lakini adui zao waliwacheka na kusema, <totipa> <totipa> <totipa> hivi mnataka kufanya nini? Lakini Nehemia aliwajibu, Mungu aliye mbinguni atatupa ushindi, tutaanza kujenga kuta za mji. Oh, walikuwa na jukumu kubwa mbele yao. Mnadhani wangetimiza? Mnajua kuwa, kwa nini wangetimiza? Kwa sababu walimwamini Mungu na walijua wakishirikiana pamoja, wangemaliza. Mtu mmoja hangeweza, wala watu wachache, bali ni wote kwa pamoja, ndugu zangu, na huu ndiyo mfano kwetu sisi leo kama kanisa. Kwako ni watu wangapi wanaomtumikia Mungu? Au ni kama nyingi siku hizi, ambapo watu wachache ndio wanaofanya kazi ya Bwana. Na hii siyo vizuri, unatupasa sisi sote tushirikiane kufanya kazi ya Mungu. Kama wana wa Israeli walisema tuanze kujenga, hawakusema tuchague watu wachache. Hivi leo kazi yetu ni kumpenda Mungu kwa roho moja na kusaidia kujenga kanisa la Kristo ambalo ni walioamini wa wote. Ninaposema kujenga kanisa, simaanishi kwamba ni jengo la kanisa. Maana yangu kanisa ni mwili wa Kristo, yaani wale wote wanaomwamini yesu Kristo. Katika Waefeso sura ya 4, mstari wa 12 inasema, kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa Kristo