Picha ya tatu. Naomi na Ruth walikuwa masikini sana. Siku moja Ruthi akasema, acha niende katika shamba na kuokota mabaki ya vyakula popote nitakaporuhusiwa kufanya hivyo. Naomi akakubali. Ruth akaenda na kujikuta akiokota katika shamba la mtu mmoja kwa jina alikuwa naitwa Boazi. Boazi alikuja shambani akamwona Ruth ambaye alikuwa mgeni kwake. Akamuuliza msimamizi aliyewasimamia wavunaji wake, ni nani yule? Akamwambia ametoka katika nchi ya Moabu na alikuja na mama mkwe wake Naomi. Boazi akamwendea akamwambia, usiende katika shamba lingine kuokota, lakini ukae hapa na watumishi wangu, nimewaambia wasikuguse. Ruth akamwinamia na kusema kwa nini nimepata mema machoni pako kwamba umenitambua mimi ambaye ni mgeni? Boazi akamjibu nimesikia jinsi ulivyomtendea mama Naomi tangu mme wako afariki na ulivyowaacha baba na mama yako na nchi yako na kuja kuishi na watu ambao ni wageni kwako. Bwana na akujalie kwa kazi yako njema na upewe thawabu kamili na Bwana Mungu wa Israeli ambaye umekuja kukimbilia chini ya mbawa zake. Boazi akampa chakula akara mpaka akashiba, kingine akambebea Naomi. Akawaambia wavunaji wamwachie chakula kingi nyuma, ili aokote. Ilipofika jioni, Ruthi akawa na chakula kingi cha kubeba, akarudi nyumbani. Naomi akamuuliza alikuwa amepata wapi hicho chakula kingi. Ruthi akamwambia katika shamba la Boazi. Akasema, Bwana ambariki, huyo ni jamaa yetu.