Picha ya tano ilikuwa mila za wana wa Israeli kwamba jamaa wa karibu zaidi ndiye angemuoa mjane wa ndugu yake. Kulikuwa na jamaa mwingine wa karibu zaidi ambaye alistahili kumuoa Ruth kama angependa. Ndipo Boazi akawaita wazee kumi wa mji akawaambia waketi, akasema Naomi aliyerudi hapa kutoka katika nchi ya Moabu anauza sehemu ya ardhi aliyokuwa nayo ndugu yetu Elimeleki. Nami nimeona nikujulishe wewe, ili uinunue mbele ya hawa watu. Kama utaikomboa haya, uikomboe, lakini kama huwezi, uniambie mimi ili nijue, kwa kuwa hakuna mtu mwingine ila ni wewe, baada yako ni mimi. Basi huyo jamaa akakubali, Boazi akamwambia atamchukua pia na Ruthi kama mke wake. Yule jamaa akasema hataweza kumchukua Ruth. Basi nafasi ikawa ya Boazi, akakivua kiatu chake na kumpa Boazi. Hii ilikuwa ni mila zao kuhusu habari za kukomboa na kubadilishana. Hapa katika picha waweza kuona jamaa wakimkabidhi Boazi kiatu, ikiwa kama mamlaka ya kuikomboa shamba na kumchukua Ruth kama mke wake. Baada ya Ruthi na Boazi kuowana, Ruthi alijaliwa kupata mtoto wa kiume. Ndipo akamwambia Naomi, na atukuzwe Bwana ambaye hakukuacha bila mtoto wa kiume, na jina lake liwe kuu katika Israeli, naye atakutunza katika uzee wake, kwa maana mkweo ambaye anakupenda naye anakufaa kuliko watoto saba ndiye aliye mzaa mtoto. Aliitwa Obedi, yeye ndiye baba yake Yese, na Yese alikuwa baba yake Mfalme Daudi.