Picha saba. Kulikuwa na mwanamke mmoja aliyempenda Mungu sana, jina lake aliitwa Hana. Alikuwa mke wa pili kwa mume wake aliyeitwa Elikana. Mke wa kwanza alikuwa na watoto, lakini Hana hakujaliwa kupata mtoto. Huyo mke wa kwanza alikuwa akimchokoza Hana kwa kusema maneno mabaya kwake kwa sababu hakuwa na mtoto mwaka hata mwaka elikana na jamaa yake walienda shiro kuabudu na kumtolea dhabihu bwana mungu wa majeshi ambako eli ndiye aliyekuwa kuhani mkuu siku moja hana alienda kuabudu wakati roho yake ilikuwa nzito sana kwa huzuni akamlilia bwana mungu akisema ee bwana wa majeshi ikiwa wewe utaliangalia teso la mjakazi wako unikumbuke na kunipa mimi mtoto mwanaume, mimi nitampa Bwana huyo mtoto siku zote za maisha yake, wala wembe hautapita kichwani mwake. Eli kuhani alikuwa ameketi mlangoni akimwangalia Hana akiomba. Kinywa chake Hana kilionekana kwamba anasema, lakini sauti haikutoka. Eli kuhani alidhani kwamba Hana alikuwa amelewa, akamwambia Hana, Hana, acha huo ulevi wako. Hana akamwambia, siyo hivyo bwana wangu, mimi ni mwanamke mwenye huzuni, nimeimimina roho yangu mbele za Bwana. Eli akamjibu akasema, nenda zako kwa amani, na Mungu wa Israeli akujalie haja yako uliyomwomba Mungu. Alimjalia Hana akazaa mtoto mwanaume akamwita jina lake Samweli. Elikana alimpenda sana Hana, ingawaje Hana hakuwa na mtoto. Hata hivyo Elikana alimpenda sana Hana. Neno la Mungu latuambia katika Waefeso sura ya 5, mstari wa 25, linasema: enyi waume, wapendeni wake zenu kama Kristo naye alivyolipenda kanisa akajitoa kwa ajili yake ili makusudi alitakase na kulisafisha kwa maji katika neno, apate kujiletea kanisa tukufu lisilo na ila wala mawaa wala kunyanzi wala lolote katika hayo, bali liwe takatifu lisilo na mawaa. Vivyo hivyo imewapasa waume nao kuwapenda wake zao kama miili yao wenyewe. Ampendaye mke mkewe hujipenda mwenyewe. Maana hakuna mtu anayeuchukia mwili wake popote, bali huulisha na kutunza, kama Kristo naye anavyolitendea kanisa.