Picha ya kumi. Samweli alikuwa na watoto wawili wa kiume ambao pia hawakumcha Bwana, walitenda maovu mbele za Mungu, kama kupokea rushwa na mengine mengi mabaya. Samweli alikuwa mzee sana, na watu wakamwendea na kusema, wewe umekuwa mzee sana na watoto wako hawaendi katika njia zako, basi tufanyie mfalme atuamue ili tuwe kama mataifa mengine, lakini neno hili lilikuwa baya machoni pa Samueli. Nadhani ni nani aliye aliyekuwa mfalume na kiongozi wa Waisraeli? Ni Bwana Mungu. Wakati Samueli alipoomba kwa Mungu kuhusu jambo hilo, Mungu alimwambia hawakukukataa wewe, bali wamenikataa mimi ili nisiwe Mfalme juu yao. Kwa kadiri ya matendo yote waliyonitendea tokea siku ile nilipowatoa nchi ya Misri, hata leo, kwa kuniacha mimi na kutumikia miungu mingine, ndivyo wanavyokutendea wewe. Isikilize sauti yao, lakini uwaonye na kuwaonyesha vitu vyote atakavyowafanyia mfalme atakayewatawala. Basi Samueli akawaambia haya yote, lakini hawakutaka kumsikiliza, bali walilalamika na kusema, tunataka mfalume ili tufanane na mataifa mengine. Samueli akaomba kwa Mungu tena. Ndipo Mungu akamwambia wafanyie mfalume. Kulikuwa na kijana mmoja kwa jina Sauli. Alikuwa mrefu mwenye umbo la kupendeza. Mungu akamwambia Samueli kwamba Sauli ndiye atakayekuwa mfalme. Samueli akachukua chupa ya mafuta, akamwagia Sauli kichwani pake, ikawa ishara kwamba Bwana amemchagua kuwa mfalme.