Baada ya hayo yote, Daudi alikaa katika nyumba ya mfalme Yonathani aliyekuwa kati ya watoto wa mfalme Sauli alimpenda sana Daudi, na kila mara walipokwenda kupigana na adui zao Waisraeli waliwashinda. Mfalme Sauli akampenda sana Daudi. Ikawa siku moja baada ya vita, wakaja wanawake kumsalimia Daudi na jeshi lake, wakaimba wakisema: Sauli amewaua maelfu na Daudi amewaua makumi elfu. Hii ilimkasirisha sana Sauli, akamwonea wivu Daudi tokea siku ile, akajua kwamba Roho wa Mungu alikuwa amemwacha na kumwingia Daudi. Siku moja, wakati Daudi alipokuwa akimchezea Sauli mziki, roho mchafu alimwingia Sauli, akachukua mkuki na kumtupia Daudi, lakini haukumchoma. Mara mbili alimtupia mkuki na wala haukumpata Daudi. Baadaye Sauli alijaribu kumuua Daudi, lakini kila mara aliepa na Mungu alimlinda. Yonathani na Daudi walikuwa marafiki sana. Yonathani alijaribu kusema na baba yake ili asimue Daudi, kwa sababu Daudi alikuwa hana makosa. Sauli angempenda sana Daudi kwa sababu Mungu alikuwa naye na kumsaidia kuwashinda adui zao. Lakini alifurahi la, kwa nini? Kwa sababu aliona kuwa watu wanamsifu na kumpenda sana Daudi kuliko yeye Sauli. Aliona Daudi anaweza kufanywa kuwa mfalme, na hii ikawa yeye atapoteza ufalme wake. Hii ndiyo maana alimwonea wivu. Hatuwezi kuogopa kama tunafanya yaliyo mema machoni pa Mungu. Wivu na uoga havitoki kwa Mungu bali vinatoka kwa Shetani.