Picha ya kumi na nane. Ilikuwa ni mwanzo wa mwaka mpya, wakati wa falume huenda vitani. Daudi akampeleka Yoabu na jeshi lote la Israeli kupigana. Daudi alibaki katika makao yake. Ikawa wakati wa jioni, alikuwa akitembea juu ya dari ya nyumba la kifalume, akaona mwanamke anaoga, ambaye alikuwa mzuri sana. Daudi akamtamani, akampeleleza, akauliza habari za yule mwanamke Mtu mmoja akamwambia ni Bethsheba mke wa Uliya. Daudi akamtuma mjumbe kumleta kwake, halafu akalala naye. Yule mwanamke akachukua mimba, akaenda kumwambia Daudi. Sasa Daudi akapata matatizo. Unadhani alifanya nini? Alianza kufanya mipango ya kuficha dhambi yake. Alimrudisha Uliya kutoka vitani, akamwambia aende nyumbani kwake. Lakini Uria alilala mlangoni kwa nyumba ya mfalme. Daudi alipogundua akamwalika ndani, wakala chakula pamoja, akampa divai nyingi ili alewe, akidhani kuwa baadaye ataenda nyumbani kwa mke wake, na hapo itaonekana kuwa mimba ya Bethsheba ni yake. Lakini Uria hakuenda. Ndipo Daudi akamrudisha vitani, akatoa amri kwa Uria. Awekwe kwenye uwanja wa vita na Yoabu ahakikishe kwamba Ulia ameuawa, na hivyo Ulia akauawa. Ndugu zangu, nataka tujifunze vitu vitatu kutokana na maelezo yetu haya. Moja, Daudi alitakiwa kuwa kwenye vita, badala yake alimtuma Yoabu na yeye akabaki nyumbani akiwa hana kazi ya kufanya. Wakati huwa hatuna kazi, mara nyingi ndivyo shetani hupata nafasi ya kutuangusha katika dhambi. Jambo la pili, Daudi aliangalia akaona mwanamke mzuri akioga, akapeleleza, akamjua, akamwalika nyumbani kwake. Jaribio lilitokea wakati alipomwangalia, angeliachia hapo, lakini aliendelea akamwalika nyumbani kwake na kulala naye. Jambo la tatu, baada ya Bethisheba kuchukua mimba, Daudi angetubu kwa Bwana, lakini alijaribu kuficha kwa kumrudisha Uliya nyumbani kwa mke wake ili asionekane kuwa ni mimba yake. Uliya alipokataa, akajaribu tena kumpa divai ili alewe sana. Hata hivyo, Uliya alikataa. Ndipo Daudi akafanya mpango na Uliya Akauawa vitani. Daudi alitubu na Bwana Mungu akamsamehe, lakini mtoto aliyezaliwa alikufa, na laana ikawa kwa Daudi siku zote za maisha yake.