Njaa ilichukua miaka mitatu, halafu Bwana akasema na Eliya aende kwa Ahabu akamwambie kuwa kuna njaa kwa sababu yeye na nyumba yake walikuwa wamemwasi Mungu na kuitumikia miungu ya Baali. Yezebeli mke wake alikuwa akijaribu kuwaua manabii wa Mungu, lakini wengine mia moja walikuwa wamejificha milimani. Eliya akamwambia Mfalme Ahabu basi unikusanyiye wana wa Israeli katika mulima wa Karmeli na uwalete manabii wa Baali miya nne na hamsini. Eliya akawambiya watu wote, mtasitasita katikati ya mawazo mawili hata lini? Bwana akiwa ndiye Mungu mfuateni, bali ikiwa Baali ni Mungu haya, mfuateni. Na wale watu hawakumjibu neno. Eliya akawambiya walete ng'ombe wawili, halafu manabii wa Baali, manabi wa wamchague wanayemtaka, wamkate kate na kumweka juu ya kuni, nami nitamtengeneza huyo ng'ombe wa pili na kumweka juu ya kuni na, na, na sitatiya moto. Halafu akawaambia, ombeni kwa jina la Mungu wenu, nami na nitaomba kwa jina la Bwana Mungu wangu, na Mungu yule atakaye jibu kwa moto, na awe ndiye Mungu. Basi wakaanza kuliitia jina la Baali tangu asubuhi hata mchana, na hakuna aliyejibu. Wakarukaruka juu ya madhabahu walioifanya. Ikawa wakati wa adhuhuri, Eliya akawaambia, mwiteni kwa sauti kuu, maana Mungu huyo labda anazungumza au ana shughuli nyingi au amesafiri au labda amerara, sharti amshwe. Wakapiga kelele Wakajikatakata kwa visu kama ilivyokuwa desturi yao hata damu ikawachuruzika, lakini hakuna aliyejibu. Basi Eliya akatayarisha sadaka yake, akawaambia watu wamwagie sadaka maji, na juu ya kuni pia wamwagie maji. Wakafanya hivyo mara tatu, ikawa maji yamejaa kila mahali. Basi Eliya akasema, e Bwana Mungu wa Ibrahimu na wa Isaka na wa Israeli, na ijulikane leo ya kuwa wewe ndiwe Mungu katika Israeli, na ya kuwa mimi ni mtumishi wako, na yakuwa nimefanya mambo haya yote kwa neno lako. Unisikie e Bwana, unisikie ili watu hao wajue ya kuwa wewe Bwana ndiwe Mungu, na ya kuwa wewe umewageuza mioyo wakurudie. Ndipo moto wa Bwana ukashuka ukaiteketeza sadaka ya kuteketezwa na kuni na mawe na mavumbi, ukayaramba yale maji yaliyokuwa katika mfereji. Na watu wote walipoona, wakaanguka kifudifudi, wakasema Bwana ndiye Mungu, Bwana ndiye Mungu. Ndugu zangu Munaitumikia miungu ya dunia hii na shetani, au mnamtumikia Mungu? Eliya aliwaambia watu kwamba hawezi kuwa na mabwana wawili. Na katika Wakorintho wa kwanza sura ya kumi mstari wa ishirini na moja yasema, hamuwezi kunywea kikombe cha Bwana na kikombe cha mashetani, hamuwezi kushirikiana katika meza ya Bwana na katika meza ya mashetani. hatuwezi kuwatumikia mabwana wawili.