Ninawasalimu ndugu zangu. Je, hamjambo? Ninayo furaha kwa sababu mmekuja kujiunga nami ili kusikiliza mengi yanayomhusu Mungu. Hivi vitabu vya picha na kanda vimetolewa na Language Recordings International. Sasa mchukue kitabu cha tatu chenye rangi ya kahawia. Na msikilize jinsi wana wa Israeli walivyowashinda adui zao, angalieni picha ya kwanza. Wana wa Israeli hawakuwa na nchi yao, walikuwa wakihangaika katika jangwa kama kondoo waliopotea. Waliongozwa na Musa mpaka alipokuwa ameanza kuzeeka, ndipo akamchagua mtu mmoja aliyekuwa kijana, jina lake alikuwa akiitwa Yoshua ili awaongoze Siku moja watu wa kabila la Amereki wakatoka ili kupigana na Waisraeli. Musa akamwambia Yoshua, chagua watu wakapigane na Waamereki kesho. Mimi nitasimama kwenye kilele cha mlima na ile fimbo ya Mungu nitakuwa nayo mikononi mwangu. Yoshua alifanya kama Musa alivyomwambia. Musa, Haruni na Huri wakapanda juu ya ule mlima. Ikawa Musa alipoinua mkono wake wana wa Israeli walishinda, na alipoushusha mkono, Ameleki walishinda. Ikawa mikono ya Musa ilichoka alipoinua kwa muda mrefu sana, ndipo Haruni na Huli wakaleta jiwe ili Musa akalie. Halafu Haruni akauinua mkono mmoja na Huli mkono mwingine, wakainua hivyo mpaka jua lilipozama. Hivyo Yoshua na jeshi lake wakawashinda wa Ameleki sana. Waisraeli waliweza kuwashinda adui zao kwa sababu Mungu alikuwa nao. Mnajua jinsi walivyoshinda. Musa alipoinua mikono yake, Waisraeli walishinda, lakini mikono yake iliposhuka walishindwa. Musa alikuwa kiungo muhimu katika vita, lakini bila Haruni na Huli kusaidia kuinua mikono ya Musa hawangeshinda. Wote walikuwa na sehemu muhimu katika vita Watu wale waliokuwa katika uwanja wa mapambano Musa aliyekuwa ameinua mikono yake, Haruni na Huli waliokuwa wanashikilia mikono yake juu, walishirikiana kwa kufanya kazi pamoja. Hata sasa tunahitaji kufanya kazi pamoja na kusaidiana, ili tumshinde adui yetu Shetani. Tunahitaji msaada kutoka kwa Wakristo wenzetu na kututia bidii na matumaini wakati wa shida. Kumbuka ni vizuri kufanya kazi ya Mungu pamoja.