Picha ya tatu. Baada ya, ya kifo cha Musa, Yoshua akawa kiongozi wao. Mungu akasema na Yoshua, jitayarishe jitayarishe kuvuka mto Yordani na kuingia katika nchi ambayo nitawapa kama nilivyomwapia Musa. nimewapa nchi yote ambayo mtaikanyaga. Yoshua, hakuna yeyote atakayekushinda, nitakuwa na wewe kama, kama nilivyokuwa nilivyo na Musa, na Musa. Wana wa Israeli waliambiwa mtakapoona makuhani wamebeba sanduku la agano la Bwana Mungu wenu, ndipo mtakapoondoka hapa mulipo na kulifuata, lakini Mungu akawaambia wasilikaribie lile sanduku, wasimame kama kilomita moja nyuma ya hilo sanduku. Yoshua aliwaambia makuhani wachukue lile sanduku la agano la Mungu na kuwatangulia wana wa Israeli. Watakapofika kwenye mto Yordani, lazima waweke miguu yao katika maji na kukaa ukingoni, na maji yataacha kupita na watu watauvuka mto. Watu walipokuwa wakivuka mto kwenye nchi kavu, wale makuhani waliokuwa wamebeba sanduku walisimama katikati ya mto Yordani mpaka watu wote wakavuka, ndipo Yoshua alipowaambia mnavyoenda hivyo, Mungu atatushindia adui wetu wote ambao wanaishi katika nchi yetu ya ahadi. Ndugu zangu, je, mnafikiri kuwa kuna yeyote miongoni mwao ambaye angekosa kumwamini Mungu kama mweza wa yote? Hata maji yanamtii. Makabila yaliyokuwa yakiishi katika nchi ya Kanaani yalishindwa kwa sababu Mungu ana uwezo wote. Je, unajisikia umeshindwa? Unajisikia kwamba kila kitu na kila mtu amekuendea kinyume? Tukiwa watoto wa Mungu hatuwezi kujisikia hivyo. Kumbuka, Mungu ameahidi kuwa nasi siku zote.