Picha ya nne, wana wa Israeli walikaa Kanaani, karibu na mji ulioitwa witwa Yeriko. Yeriko ulikuwa mji mkubwa uliozungukwa kwa kuta kubwa, na milango yake ilikuwa imefungwa kila wakati, hivyo hakuna aliyeingia wala kutoka. Walikuwa wakijikinga kutoka kwa wana wa Israeli. Mungu akamwambia Yoshua, nitawapa Yeriko, wewe na jeshi lako Mtakuwa mkitembea na kuuzunguka mji wa Yeriko mara moja kwa kila siku, mtafanya hivyo kwa siku sita. Halafu utachagua makuhani saba, watakwenda mbele ya sanduku, kila mmoja atabeba tarumbeta. Halafu siku ya saba mtauzunguka mji mara saba na makuhani walio na tarumbeta watazipiga kwa nguvu, na watu pia watashangilia, na hapo ukuta wa mji utaanguka. Halafu jeshi lako litaingia na kuwashambulia watu hao. Mungu alimwambia Yoshua, ni lazima waangamize kila kitu pamoja na watu na mifugo yao, isipokuwa dhahabu na fedha na shaba ilikuwa ichukuliwe na kuwekwa kwenye hazina ya Mungu, Mungu. Wana wa Israeli walionekana wajinga machoni pa watu wa Yeriko. Unadhani hiyo ni njia ya kawaida jeshi kupigana na adui zake? La, lakini Mungu alikuwa akiwaonyesha kwamba ana uwezo wa kuwashindia adui. Hata kama ni kwa njia ya ujinga, nadhani Mungu alitaka kuona kama wana wa Israeli wangemtii.