Picha ya saba. Wenyeji wa Gideoni walifanya amani na Israeli. Mfalume wa Yerusalemu alisikia jinsi Yoshua alivyokuwa ameiharibu miji ya Ai na Yeriko. Mfalume wa Yerusalemu akatuma habari kwa wafalume wa makabila manne yaliyoishi karibu, akitaka wajiunge pamoja ili wapigane na watu wa Gideoni. Wote wakakubali kupigana wale watu wa Gideoni wakatuma habari kwa Yoshua ili awasaidie. Mungu akamwambia Yoshua asiogope, yeye yuko nao. Usiku kucha Waisraeli walisafiri hadi Gideoni na kawashambulia watu wa Amori. Bwana Mungu aliwafanya watu wa Amori kuwa na uoga mwingi walipoona jeshi la Israeli. Wengi wakauawa na wengine wakakimbia na Bwana Mungu akaleta mvua kubwa ya mawe ikawanyeshea hata wengi wao wakafa. Yoshua akasema na Bwana Mungu mbele ya wana wa Israeli, alisema jua, simama juu ya Gidioni, mwezi usimame katika bonde la Aiyoroni, na yakatokea hivyo. Ndugu zangu, hatuhitaji kuogopa chochote wala mtu yoyote, tukiwa na Mungu. Labda utauliza kwamba tutajuaje kwamba Mungu yuko nasi. Tutajua ikiwa maisha yetu ni safi mbele za Mungu, kwani hakuna nafasi ya Mungu na dhambi maishani mwetu. Ndugu zangu, hii inanikumbusha hadithi moja. Siku moja kulikuwa na msafiri aliyesafiri pamoja na punda wake Alisafiri akasafiri, na usiku ulipoingia, ilibidi atengeneze hema lake lililokuwa dogo sana ili alale. Alimfunga punda wake pembeni ya hema lake, naye akaingia ndani akalala. Usiku kulikuwa na baridi sana, hivyo yule punda alifikiri, akaona ni bora aingize pua yake ndani ya ile hema ili kuepukana na baridi. Alijaribu kuingiza pua yake, na yule msafiri alimuuliza kwa nini anafanya hivyo. Punda alisema, nje kuna baridi sana, hivyo niache niingize pua tu. Msafiri alikubali na akaendelea na usingizi wake. Punda aliongeza kuingiza na kichwa. Msafiri aliposhtuka, punda alikuwa ameingiza kichwa. Punda alisema, baridi imezidi, hivyo niache niweke Kichwa changu tu. Na msafiri alikubali na kuendelea na usingizi wake. Punda aliingiza mikono na kifua. Msafiri aliposhtuka, punda alisema sitasogea zaidi ya hapa, na wakati huo huo msafiri alikuwa amebanwa sana na yule punda, lakini alimwacha na akamwambia usiingie zaidi ya hapo. Msafiri akaendelea na usingizi wake. Hatimaye punda aliingiza mwili wake wote, na kwa sababu hema lilikuwa dogo sana, msafiri alisukumwa na akajikuta amekwisha kufika nje kabisa. Hii ilitokea kwa sababu punda aliingia kidogo kidogo, bila ya kuzuiwa. Hata sisi tukimruhusu shetani aingie kidogo kidogo, kwa njia ya majaribu, sisi tukifikiri ni majaribu kidogo kidogo, mwisho Yesu hata kuwa na nafasi kabisa katika maisha yetu. Tusome waraka wa Yakobo sura ya tatu kuanzia mstari wa tisa mpaka wa kumi na mbili, inasema: kwa huo twamhimidi Mungu baba yetu, na kwa huo twalaani wanadamu waliofanywa kwa mfano wa Mungu. Katika kinywa kile kile hutoka baraka na laana. Ndugu zangu, haifai mambo hayo kuwa hivyo. Je, Chemchemi katika jicho moja hutoa maji matamu na maji machungu? Ndugu zangu, je, mtini waweza kuzaa zeituni au zabibu kuzaa tini? Kadhalika chemchemi haiwezi kutoa maji ya chumvi na maji matamu.