Baada ya, ya kifo cha Yeshua, wana wa Israeli walisahau ahadi yao ya kumtumikia Mungu. Walimwacha Mungu na kuanza kuabudu miungu ya Wakanaani. Ndipo Mungu akawaacha washindwe katika vita. Watu wa Kanaani wakawachukua mateka. Waliwafanya watu wao kwa muda wa miaka ishirini. Wana wa Israeli wakamulilia Mungu awasaidie. Kulikuwa na nabii mwanamke kwa jina alikuwa naitwa Debora, aliyekuwa mwamuzi wa Israeli wakati huo. Alikaa chini ya mti na watu wa Israeli walimwendea ili awaamue. Siku moja alimwita mtu mmoja kwa jina Baraka, akamwambia, Bwana Mungu wa Israeli ametoa amri hii: chukua watu elfu kumi mwende kupigana na watu wa Sisera, kiongozi wa jeshi la Wakanaani. Bwana Mungu atawapa ushindi. Baraka akasema, nitaenda iwapo utaenda nami, kama huendi nami siendi. Debora akasema, sawa, nitaenda, lakini hutapata sifa yoyote, kwa sababu Bwana Mungu atawapa watu wa Kanaani mikononi mwa mwanamke. Wakaenda vitani. Mnashangaa jinsi watu wa Israeli walivyomsahau Bwana Mungu haraka hivyo? Baada ya kuwatendea haya yote wangemsahau Mungu? La, lakini walimsahau kwa ugumu wa mioyo yao, walimwasi Mungu. Lakini unakumbuka, walipokuwa na shida walimlilia Bwana Mungu na siyo kwa miungu yao. Niambie, ndugu zangu, mko hivyo pia? Wakati kila kitu kinakuendea vizuri, unamsahau Mungu wako, lakini wakati unazungukwa na shida, unamgeukia Bwana na kuanza kulia. Kwa nini hamuililii miungu yenu ambayo mnaitumikia? Kwa sababu mnajua haina uwezo wa kusaidia. Niambieni, kwa nini mnaiabudu?