Picha ya kumi na tatu. Wana wa Israeli walitenda dhambi tena machoni pa Mungu. Bwana Mungu aliwaacha na wakatawaliwa na watu wa Midiani kwa muda wa miaka saba. Wana wa Israeli waliishi katika mapango na mashimo kwenye milima, walipanda vyakula kwa siri. Wakati ulipofika wa kuvuna, hao watu wa Midiani walikuja na kuharibu vyakula vyote na kuchukua pia mifugo yao. Kila mara walifanya hivyo, na wana wa Israeli waliachwa bila chakula. Wana wa Israeli wakamlilia Bwana Mungu ili yawasaidiye. Siku moja, malaika wa Bwana akamtokea mtu mmoja kwa jina alikuwa kiitwa Gideoni alipokuwa kipepeta ngano. Malaika akamwambia, Bwana yu pamoja nawe, eh shuja. Gideoni akamwambia, mbona shida hizi zote zinatupata ambapo zamani tuliwashinda adui zetu. Bwana akamwambia Gidioni, nenda kwa uwezo wako wote, ukawaokoe wana wa Israeli kutoka katika mkono wa Midiani, nami nitakuwa nawe. Gidioni akajibu, Bwana, nitawaokoa Israeli kwa njia gani? tazama jamaa zangu ndio walio masikini zaidi, na mimi ndiye mdogo katika nyumba ya baba yangu. Lakini Mungu akamwambia utaweza, kwa sababu niko pamoja nawe. Gidioni akamwomba ampe ishara kama yeye kweli ni Mungu wa Israeli, akamwambia malaika asiende mpaka amwandalie chakula. Malaika wa Bwana akakubali, Gidioni akarudi na nyama mkate na mchuzi. Malaika akamwambia aviweke vyakula kwenye mwamba uliokuwapo hapo. Malaika akavigusa vyakula hivyo kwa fimbo yake na moto ukatoka katika mwamba na kuvichoma vyakula vyote. Halafu malaika akatoweka na hapo Gideoni akaamini. Gideoni alishangaa, kwanini shida hizi zote ziliwapata wana wa Israeli. Unaweza kuniambia kwa nini? Ndiyo, nadhani kwa sababu hawakumtii Mungu. Wakati mwingine, hiyo huwa sababu ya sisi kupata shida. Wakati kila kitu kinatuendea vizuri, tunasahau kufuata njia zake Mungu. Wakati mwingine, yeye hutumia shida hizi kuturudisha kwake, lakini hii siyo sababu kila mara tunapata shida. Ndugu zangu, kumbuka Ayubu na shida zake alizozipata, haikuwa kwa sababu ya dhambi, bali Mungu alijaribu imani yake hata wakati wa shida.