Picha ya kumi na sita. Watu wa Midiani walikaa katika bonde, walikuwa wengi kiasi ambacho hungeli wa hesabu. Gidioni naye alikuwa na watu mia tatu tu, lakini alikuwa na Mungu akimtegemea kwa ushindi. Gidioni akawagawanya watu wake katika vikosi vitatu, akampa kila mmoja tarumbeta na mwenge uliowekwa katika mtungi. Ikawa usiku Gidioni na kikosi chake cha watu mia tatu wakafika mwisho wa kambi kuliko kaa wa Midiani. Aliwaambia watu wote wamtazame na wafanye vile atakavyofanya yeye. Nitakapoipiga tarumbeta yangu na kikosi changu, basi nanyi wote mulioizunguka kambi pigeni tarumbeta zenu na kusema kwa sauti kubwa, mkuki kwa Bwana na kwa Gidioni na kuvunja zile mitungi kwa kutumia mwenge. Ilipokuwa karibu usiku wa manane, kila mtu alikuwa amesimama katika nafasi yake na kuizunguka kambi ya Wamidiani. Gidioni alipouvunja mtungi, wakipiga tarumbeta, watu wote mia tatu wakafanya hivyo. Na ikawa kwamba wana wa Israeli walipokuwa wakipiga tarumbeta Bwana Mungu aliwafanya adui kupotewa na fahamu, na wakaanza kujishambulia wao wenyewe kwa mikuki yao na kuanza kukimbia. Hapa tena Mungu aliwafanyia maajabu wana wa Israeli. Hebu fikiria, kwenda kupigana na adui ukitumia tarumbeta na mtungi na mwenge ndani, hawakuwa na mkuki na Mungu aliwafanya Wamidiani kujiua wenyewe. Hivi ndivyo yaweza kuwa tukimwacha Mungu atupiganie, kwani mara nyingi tunafanya mambo tunayofikiria kwamba ni sawa na hatutaki kumkabidhi Mungu mipango yetu ili atuongoze. Hapa tunapata shida za kila aina. Hata kama sisi ni dhaifu na wachache Tusiwe na hofu wakati tunajua Bwana Mungu yuko pamoja nasi, kwani hatuwezi kumshinda mwovu shetani kwa uwezo wetu, bali Mungu hutushindia, na tutaendelea kuona jinsi inavyowezekana. Kwa hivyo endelea kusikiliza.