Picha 24. Mungu anatuonya mara nyingine kwamba tuwe tayari kukabiliana na adui zetu. Tuwe kama huyo askari katika picha. Mnaweza kumuona alivyo tayari kupigana. Mtauliza, je, Gideoni na watu wake si tu walienda vitani kwa kutumia tarumbeta na mwenge? Ni kweli hawakuwa tayari, lakini kumbuka Mungu alikuwa nao. Ilikuwa wawe na imani kubwa ili wamwamini Mungu kuwapa ushindi dhidi ya adui zao kwa kutumia tarumbeta na mwenge. Sasa Mungu anapotwambia tuwe tayari kupigana na adui zetu, hamaanishi kwamba ni vita ya kutumia mikuki na bunduki, bali vita ya kiroho, maana hatushindani kwa damu na nyama, ila juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hili na majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho. Kwa hiyo, katika Waefeso sura sula ya sita, tunaonywa tuvae silaha zote za Mungu. Kwanza, tujifunge silaha ya kweli viunoni, tuseme ukweli kila mara. Pili, tuvae silaha ya haki katika roho zetu, ili tuwapende wengine kwa kufanya yaliyo mema. Hii itamkinga shetani asituwekee nia mbaya katika roho zetu. Na tatu, tufunge miguu yetu kwa injili ya Yesu Kristo ili tunapo kwenda tuwe tayari kuitangaza kwa kila mtu. Nne, zaidi ya yote tuvae ngao ya imani ambayo kwayo tutaizima mishale ya mwovu shetani. Tano, tuvae silaha ya wokovu na upanga wa neno la Mungu Tukisha kukiri kwake Yesu Kristo kwamba sisi ni wenye dhambi, yeye atatuepusha na adhabu ya moto wa milele na hii ndiyo ngao ya wokovu. Na sita, tuvae ngao ya Roho ambayo ni neno la Mungu. Ni lazima kusoma neno la Mungu ili tujue anachotuambia Mungu na pia kufanya mapenzi yake. Ndugu zangu, haitoshi kusoma neno la Mungu tu, ni lazima tufanye yale yanayosemwa. Tusome katika Tito sura ya pili mstari wa saba na wanane tusikie inavyosema. Inasema, katika mambo yote ukijionyesha wewe mwenyewe kuwa kielelezo cha matendo mema, na katika mafundisho yako ukionyesha usahihi na ustahifu, na maneno yenye uzima yasiyoweza kuhukumiwa makosa ili yule mwenye kupinga hatahayalike kwa kuwa hana neno baya la kunena juu yetu. Haya mambo yaweza kuonekana katika maisha yako au yangu, lazima yaonekane tukitaka kuwa watoto wa Mungu.