Mchungaji aliwaita kondoo zake nao wakakimbia kwenda naye kwenye malisho. Aliwapeleka kwenye majani mabichi na kwenye maji safi. Mchungaji huyo alikuwa mwema tena akawa hodari. Siku moja walipopita msituni, chui alitaka kumurukia mwanakondoo, lakini mchungaji huyo kwa haraka alimuokoa yule mwana kondoo asipate madhara tena. Fisi alijaribu kumtawanya kondoo, lakini mchungaji aliwalinda. Mchungaji aliwapeleka hata bonde kwenye malisho tele. Jua lilipoanza kuchwa, mchungaji aliwaita kondoo zake tena, aliwapeleka kwa njia nzuri Akawafikisha zizini salama walale usiku. Lakini kulikuwako mwanakondoo mmoja asiyesikiliza wito wa mchungaji. Alipenda majani mabichi, akaendelea kujilisha na kutembea kama alivyotaka. Upesi sana usiku uliingia, yule mwanakondoo alikuwa anapotea, naye akaogopa sana. Kondoo wote wengine walikuwa salama zizini na mchungaji aliwahesabu moja moja, mbili, tatu, tisaini na saba, tisaini na nane, tisaini na tisa. Aa, wapi? Kondoo moja amepotea, kumbe hayuko. Mchungaji alikimbia nje aende kumtafuta. Ilikuwa ni giza sana tena baridi. Alipoenda haraka hivyo alimwita yule aliyepotea. Pengine alisimama kasikiliza. Alisikia fisi tu akipiga mbio. Tena akazidi kuita. Na akasimama, akasikiliza. Eh, kuna nini? Kilio cha mwanakondoo. Alisikia kilio cha mwanakondoo. Akifuata sauti ile, mchungaji alishuka kilima kile, akampata yule mwanakondoo ameshikwa katika miiba. Alifurahi sana. Alimshika mikononi na kumuweka mabegani. Upesi alirudi zizini. Watu wote ni kama kondoo waliofuata njia zao wenyewe, wamepotea gizani. Yesu Kristo ndiye mchungaji mwema. Yesu alikuja ili kutafuta na kuokoa waliopotea. Yesu alikubali kufa msalabani kwa ajili ya kuwapatia uzima. Ni damu yake tu inayoweza kuosha dhambi zetu, lakini Yesu hakukaa kaburini. Alifufuka na hata sasa yuhai hai. Yeye ni mchungaji mwema, anatuita sisi, anasema njoo kwangu, utubu dhambi, nami nitaziosha, nitakupokea. Je, utaitika na kusema ndiyo Bwana, nakubali kwamba nimepotea na kuomba unioshe na damu yako na kunipokea?