Jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee, ila kila mtu amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye. Amwaminie yeye hahukumiwi; asiamini, amekwisha kuhukumiwa, kwa sababu hakuliamini jina la mwana pekee wa Mungu na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru, kwa maana matendo yao yalikuwa maovu. Maana kila mtu atendaye mabaya huichukia nuru, wala haji kwenye nuru, matendo yake yasije yakakemewa. Bali Mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi, kwa kuwa Kristo alikufa kwa ajili yetu Ilipokuwa tungali wenye dhambi. Sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, amekiwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama yamekuwa mapya. Yeye aliye naye mwana anao huo uzima, asiye naye mwana wa Mungu hana huo uzima.