Makini Bwana Ahmed alisema hivi: "Lakini rafiki yangu unasema kuwa Yesu ni mwana wa Mungu. Mungu ni mmoja, hazai wala kuzaliwa, basi unawezaje kusema mwana wa Mungu? rafiki yake akamjibu: Mtukufu, mimi ni mgeni katika nchi yako na kuna mawazo ambayo ninaweza kusema vizuri na wazi katika lugha yangu lakini ambayo yanahitaji maelezo mengi nikitaka kuyasema katika lugha yako. Ndivyo ilivyo na kwa Mungu, kweli yake haiwezi kuelezwa kwa ukamilifu katika mawazo ya wanadamu. Mungu akisema juu ya mwana wake, hasemi mwana katika hali ile fupi sisi tunayoielewa tukitumia neno hilo. Hawa wote wawili walikuwa wamesimama mbele ya dirisha lililokuwa wazi. Mwanga wa jua ulikuwa ukiingia mle chumbani. Yule rafiki yake mtukufu Ahmed aliweka mkono wake katika mwale wa ule mwanga. Akauliza, Ee mtukufu, hiki ni nini? Ndipo mtukufu Ahmed akajibu, Ala, kwani sijua hilo? Rafiki akajibu, lakini kweli hili ndilo jua au jua ni mwanga wa mviringo ule tunaoona kule juu angani? Mtukufu Ahmed akajibu, "Hakuna tofauti, ni mwanga ule ule mmoja." Rafiki yake akasema, "Vema, je, kule kung'aa juu angani ndilo jua hasa au kuna kitu chenyewe nyuma ya kung'aa ambacho hakuna mtu aliyepata kukiona?" ingawa mwanga wenyewe wakidhihirisha wazi? Mtukufu Ahmed akajibu kwa kufikiri sana, nam, nadhani kuna kitu fulani tunachoonyeshwa na ule mwanga. Rafiki akajibu, ndivyo ilivyo hata na Mungu. Kama vile mwanga ulivyo mmoja na Mungu ni mmoja, lakini tunaye Mungu Baba, mfano wa kitu kile kisichoonekana kinachotoa kule kung'aa, na Mungu Mwana aliye kama kule kung'aa anayemdhihirisha wazi Baba. Tena kuna Mungu Roho Mtakatifu aliye kama zile nguvu za joto la miale ya jua ikiingia katika sehemu zote za nchi zenye giza na kuleta uzima kwa viumbe, maana pasipo jua usingili kuwepo uhai wowote hapa duniani. Kama vile haya yalivyo ndani ya jua, yaani asili ya mwanga, mwanga wenyewe na nguvu za joto. Vivyo hivyo ndivyo alivyo Mungu mwenyewe. Mungu alimpenda mwanadamu akataka jidhihirishe wazi kwake, alifanya hivi alipong'aa, kupita katika mng'ao aliyouita mwana wake Yesu Kristo. Huyu aitwa nuru ya Mungu na ni Mungu Roho Mtakatifu ajaye kutoka kwa Baba na mwana kuleta katika mioyo yetu fahamu ya Mungu iletayo uzima na kutuinua toka gizani na uovuni, mpaka tuingize katika joto na mwanga ulio mbele zake. Rafiki aliendelea kusema: "Mtukufu Ahmed, kama tukifunga dirisha hili, ni nini tatokea? Akajibu, tutasimama hapa gizani. Rafiki ake akamjibu, ndiyo, mtu kwa shauri la mapenzi ya moyo wake aweza kuifungia nje nuru ya mungu pia ambayo, ile nuru ni Yesu Kristo, na ni nuru hii pekee iwezayo kumpa uzima wa milele.