Yesu, Mwokozi mwenye nguvu zote, wewe mwana wa Mungu. Aise, na nakuona umkristo. Wewe haswa anafurahi na ajabu kwamba ni Mkristo. Je, wazazi wako walikuwa Wakristo nawe ulizaliwa Mkristo? Mwenzangu, hakuna mtu anayezaliwa Mkristo. Una maana gani? Sifahamu. Watu wengi hawaelewi kwamba mtu hawezi kuzaliwa Mkristo. Ukweli ni kwamba kuwa Mkristo, mtu hana budi azaliwe mara ya pili. Hebu tafadhali, nieleze, una maana gani? Je, ni kwamba mtu azaliwe mara ya pili baada ya kufa? Hasha, sivyo. Kama iliyo muhimu ni kwamba hana budi kuzaliwa mara ya pili kabla hajafa. Akishakufa tu basi amechelewa kabisa. Kuzaliwa mara ya pili kabla ya kufa, wala isijapata kusikia jambo la namna hii. Kuzaliwa huku kwa pili ni jambo analoweza kulifanya Mungu tu, lakini basi ni lazima, na sababu yenyewe ni hii: neno la Mungu lasema kwamba wote wamefanya dhambi, aidha lasema kwamba dhambi huingiza giza katika roho zetu. Uzima wa Mungu ni nuru, naye aweza kuingiza uzima wake mwenyewe ndani mwetu. Ni uzima mtakatifu, ni uzima usiotaka kufanya dhambi. Uzima wa Mungu unapoingia ndani mwetu, huwa tumezaliwa mara ya pili, roho zetu hufanywa mpya. Hapo ndipo basi tunapokuwa sehemu ya jamaa la Mungu. Aa, napendezwa sana. Hebu nisimulie zaidi. Mungu asema kwamba tunapokufa miili yetu hurudi mavumbini lakini roho zetu huishi milele, ila roho yenye kujaa giza huenda kukaa mahala pa giza. Lo no, kuishi kwenye giza la milele kunatisha sana, na na hapana kibaya na cha kutisha kuliko hili, lakini si lazima tupatwe nalo. Kama tuwenye kujaa nuru ya Mungu, baada ya kufa tutakwenda mahala pa nuru na furaha, tutaishi milele na Mungu sababu tuna uzima wake na tu sehemu ya jamaa lake. Kweli, hivyo ndivyo ninavyotaka. Awezaje basi mtu kuzaliwa mara ya pili? Sehemu yetu ni rahisi sana, nikuufungulia ujumbe wa Mungu mioyoni mwetu, hapo twapokea nuru yake rohoni mwetu. Kwa imani twamwitikia na kumkubali halafu, yake Mungu hufanya kazi ndani yetu, nasi hufanywa wapya. Vema basi nisimulie neno la Mungu. Mungu ametengeneza njia ya kuondoa giza la dhambi. Alitupa mwokozi Yesu Kristo aliyekufa kuondoa dhambi zetu, lakini Yesu akafufuka kutoka kaburini, naye yu hai sasa. Mungu asema tukimuungamia yeye dhambi zetu ataziondoa. Twaweza kumkaribisha mwokozi huyu mioyoni mwetu, atatuletea uzima wake, uzima wa Mungu. Akiisha ingia ndani, atatufanya wapya Hatutataka tena kutenda dhambi. Itakuwa furaha yetu kumpenda na kumtii Mungu. Tutakuwa tumezaliwa mara ya pili kikweli kweli. Asante kwa ujumbe huu, maana ndiyo moyo wangu unao uhitaji.