Salamu Salam sana na kuona ukisoma. Naam, maneno haya yanaeleza Bwana Yesu alivyokufa. Yanasema, wakamleta Yesu mpaka mahali paitwapo Golgotha, na ilikuwa asubuhi walipomsulubisha. Kwa nini walimsulubisha Yesu? Walikuwa wamekasirika ndiyo, lakini sikiliza, sababu ya kweli ni kuwa Yesu alikubali kufa kwa ajili yako. Mungu juu mbinguni akupenda alimtoa Yesu kwa ajili yako, lo, kwa ajili yangu. Zamani za kale Mungu aliumba mbingu na nchi na vyote vilivyomo. Baadaye alimuumba mtu mmoja, na baadaye aliumba mke akampa yule mtu. Walizaa mtoto kwa sura yao. Baadaye watoto wengi walizaliwa, lakini walimwacha Mungu na kutenda maovu. Baadaye Mungu alipeleka maji mengi ya gharika, akawaangamiza watu wote. Alimwokoa mtu mmoja tu, Nuhu na mkewe na wanawe watatu na wake zao watatu. Hawa wachache walizaa wengi. Naam, wengi zaidi kuliko wale wa kwanza. Walisema lugha moja, lakini tena watu walimwasi Mungu. Wakati huu Mungu aliwafanya wawe na lugha nyingi za tofauti. Hivi wakatawanyika mbali. Basi Mungu alimuona mtu mmoja jina lake Ibrahimu aliyemwamini Mungu. Na nyumba ya Ibrahimu waligeuka watu wanaomsikiliza Mungu. Mungu aliwapa amri, iliandikwa kwenye vipande viwili vya mawe. Mungu alisema, mkiyasi amri hii mtapata adhabu. Hii ni amri ya Mungu. Mungu alisema, amri ya kwanza, mimi ndimi Mungu mmoja wa kweli, msimwabudu Mungu mwingine. Amri ya pili, msichonge mti au jiwe au kingine chochote kukisujudia na kukiinamia. Amri ya tatu Msilitaji jina la Mungu bure na hukumu na dhambi. Amri ya nne. Msisahau kupumzika kwa siku ya Mungu. Siku hii ni takatifu na ya kumwabudu Mungu. Amri ya tano, waheshimu baba na mama na kuwatendea mema. Amri ya sita, usiuwe. Amri ya saba, usizini. Amri ya nane, usiibe. Amri ya tisa, usiseme uongo juu ya mwenzio Amri ya kumi usitamani kuchukua chochote kisicho chako. Moyo wangu waniambia kuwa amri hii ni nzuri. Je, wale watu walishika na kuitii? La, ni neno la kusikitisha. Watu hawa waliivunja amri ya Mungu. Makabila yote yamevunja amri ya Mungu. Mimi na wewe pia tumeivunja amri ya Mungu. Lakini Mungu anatupenda. Yeye hapendi tuteseke katika mahali pa adhabu milele na milele. Alitupa Yesu. Yesu alikufa kwa sababu sisi tuliivunja amri ya Mungu. Lakini hakukaa mautini. Alihuika na kufufuka. Baadaye alirudi mbinguni. Anatayarisha huko mahali kwa ajili ya rafiki zake. Mimi nawezaje kuwa mmoja wa hao walio rafiki zake? Turafiki zake kama tukimsikiliza na kukataa dhambi zetu. Tukiziungama dhambi zetu kwake, Mungu atatusafisha, kwa sababu Yesu alikufa kuchukua adhabu iliyo yetu. Semezana na Yesu kila siku, sikiliza maneno yake, mfuate Yesu siku zote.