Rafiki, nieleze, wajua nini juu ya Yesu Kristo? Alikuja hapa ulimwenguni karibu yapata miaka elfu mbili iliyopita. Alipokuwa ulimwenguni, alitembea tembea kitenda mema, akiponya namna nyingi za maradhi na magonjwa. Mafundisho yake ndiyo yaliyo bora yaliyopata kufikiriwa na moyo wa binadamu. Tangu ayatoe hayo mafundisho hakuna aliyepata kuyaongeza yawe bora zaidi, lakini wanasema ati alijiita Mungu. Hii ni kweli? katika uhusiano wake na Mungu Baba wa mbinguni, Yesu alisema mimi ni ndani ya Baba na Baba ni ndani yangu, Yohana sura ya kumi na nne mstari wa kumi na moja. Mimi na Baba tu mmoja, Yohana sura ya kumi mstari wa thelathini maneno ninayowaambia siyasemi kwa nafsi yangu mwenyewe, bali Baba anayekaa ndani yangu ndiye atendaye kazi hizi. Yohana sura ya 14 na mstari wa 10. Haya umeyasoma katika maandiko matakatifu. Sasa nieleze zaidi katika uhusiano wake Kristo na binadamu, alisema Mwana wa Adamu alikuja kukitafuta kilichopotea ili akiokoe. Luka sura ya kumi na tisa mstari wa kumi. Nilikuja ili wawe na uzima, kisha wawe nao tele. Yohana sura ya kumi na mstari wa kumi. Mimi ni nuru ya ulimwengu. Anifuataye hatatembea gizani, bali atakuwa na nuru ya uzima. Yohana sura ya nane mstari wa kumi na mbili. Yesu alisema wazi kuwa ziko mbingu na furaha ya milele kwao wenye haki na kuna jahanamu na adhabu ya milele kwao wasio haki. Mathayo sura ya 25 mstari wa 31, 42, 45 na 46. Yesu alisimama mbele ya mkutano akasema, Njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha. Ichukueni nira yangu, mjifunze kwangu, mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo, nanyi mtapata raha nafsini mwenu. Matayo sura ya kumi na moja mstari ishirini na nane na ishirini na tisa. E, maneno hayo yanigusa moyoni, sijapata kuyasikia. Ni kama unayaamini kuwa ni ya kweli? Ndiyo rafiki. Haya ni haki zake Yesu Kristo mwenyewe. Ni lazima yawe ya kweli au ya uongo. Kama ni ya uongo, basi Kristo alikuwa mdanganyaji au mwenye kukufuru, lakini maisha yake yalihakikisha kuwa hakuwa mdanganyaji. Wote wamwaminio wameona kuwa hizo haki zake ni za kweli kweli, na kama ni za kweli, basi unaye Yesu mbele yako, huwezi kumkataa ya kupasa sana kumpokea, ndipo tapata raha nafsini mwako.