Bwana, unaweza kuniambia inavyonipasa nitende nipate kuingia mbinguni, mheshimiwa? Bwana Ahmed aliuliza swali hili kwa utaratibu sana, na rafiki yake akamjibu: Mheshimiwa, labda nitakujibu bora nikikwambia hadithi hii. Tuseme wewe ni mfalme na unaye mwanao ambaye ni rafiki yangu nami niwe gerezani kwa sababu ninalo deni kubwa ambalo si tumaini kulilipa. Siku moja mwanao akaja kwako na kusema, baba, rafiki yangu yumo kifungoni kwa sababu ya deni, je, huwezi kumsamehe? Na wewe ukajibu, mwanangu, nami nampenda mtu huyo, nasipende awe gerezani, lakini siwezi kumsamehe. Nikimsamehe nitakuwa nimewakosea watu wote ni lazima nitende haki kwa wote sawa sawa. Lakini mwanao akajibu, Baba, utanikubali nimlipie deni lake iye awekwe uhuru? Mfalme akajibu, ndiyo mwanangu, nitakukubali ulipe hilo deni, na yeye akikubali malipo yako atakuwa huru. Yule mwana wa mfalme akaenda mara moja mpaka kwenye ofisi ya kulipia na kulipa lile deni na akapewa risiti. Ndipo akanijia kule gerezani na kuniambia ya kuwa mimi ni huru kutoka kifungoni na kunionyesha ile risiti ya malipo ya deni langu kuwa hakikisho la uhuru wangu. Mimi nitafanyaje hapo? Juu ya haya nitajibu kwa kiburi, la, sitaki kupokea hiyo risiti, sitaki kumtegemea mwingine? La sivyo, siwezi kusema hivi maana nimekwisha kuwa mdeni tayari wala sitamuudhi yule rafiki yangu mwana wa mfalme, au kuanza kujililia kusema, masikini mimi, nashindwa kuamini habari hizi, naona ni nzuri sana, haziwezi kwa kweli kuwa kwa ajili yangu. Bila kuamini na moyo wangu usingekuwepo ule uhuru, hata nijapo kuwa nyumbani mwangu ningalikuwa bado ni mfungwa, nikiogopa kutoka nje, askari polisi asijakanishika na kunirudisha gerezani. Ama, badala ya mashaka haya nitamwangukia miguuni yule mwana wa mfalme na kumshukuru nikisema, mimi sina chochote cha kukurudishia, ila nitajaribu kwa maisha yangu kuonyesha shukurani zangu kwako. Hapo ningalitoka gerezani mbio, huku nikipiga vigelegele vya shangwe nikisema, mimi ni huru, wala nisingerudi kuishi katika tembe langu tena Bali mwana wa mfalme angelinipeleka kwa babake mfalme na kusema, Baba, utamkubali huyu awe kama ndugu yangu. Mfalme akajibu akiniambia, njoo mwanangu, tangu leo wewe ni mwanangu katika jina langu, utakuwa ukitoka na kuingia, vyote nilivyo navyo ni vyako. Hizi ndizo habari njema za Injili. Mungu ndiye yule mfalme, na Yesu Kristo mwana wake alinilipia deni langu. Naliamini neno hili, nami sasa ni huru. Mimi ni mtoto wa Mungu. Hii ndiyo furaha na kusudi la maisha yangu, nifanye yote niwezayo kwa heshima yake, ili nionyeshe shukurani zangu kwa yale aliyonitendea. Na aliyonitendea mimi, amewatendea wote wenye dhambi. Wote wanaweza kusamehewa wakitaka, na wote wa upokeao ule msamaha watawekwa huru. Yule rafiki akaendelea kusema, basi Bwana Ahmed. Unaweza kupata hakika ya kuingia mbinguni kwa msamaha huu tu.