Salamu. Salamu sana. Je, mwalimu wangu, itakuwa vyema nikikuuliza maswali mengine? Naam, bila shaka. Endelea, ndugu yangu. Je, nikiacha kabisa na kukataa njia ya dhambi na kutoa moyo wangu kwa Yesu Kristo, Yesu atanitendea nini? Rafiki, Mungu mwenyewe akujibu swali hili katika maneno mengi ya kitabu chake. Yeye anaahidi kuzisafisha dhambi zako na kukusamehe kabisa, hata dhambi zako ziwe kana kwamba zimezikwa kilindini mwa bahari. Je, nifanye nini ikiwa moyo wangu uungali ukizitaka njia zile za dhambi? Hapa pia maneno ya Mungu ya kujibu asema, nami nitawapa ninyi moyo mpya. Moyo mpya huu ndiyo huo utakaopenda njia zilizo nzuri. Hautaki tena kuwapatia heshima wale pepo wachafu, hautamani desturi za giza. Ni moyo upendao kumpendeza Mungu na kumpenda tu. Lakini najuana mdhaifu, njia hii mpya i juu sana kwangu, nawezaje kutembea humo? Tena Mungu akujibu, maana neno lake lasema Nami nitatia roho yangu ndani yao. Hii maana yake ni Roho wake Mtakatifu, yaani Mungu mwenyewe atakuja na kuishi ndani yako. Atakufanya umpende Mungu na kuzifuata amri zake, atakuonyesha ya kupasayo kutenda, na atakupa uwezo kutenda kama alivyoongoza. Je, hili ni neno la kweli? Naam rafiki, Mungu atuambia, mtakuwa watu wangu nami nitakuwa Mungu wenu. Nyumba yake imejaa hazina kwa ajili yetu. Wajibu wetu ni kuzichukua kwa shukurani. Je, unahitaji furaha? Ipo hapo tele kwa ajili yako. Unahitaji ushujaa, nguvu, upendo, usafi wa moyo, uvumilivu, hekima, amani? Haya yote ni yako, ukiyachukua. Mungu ni mwenye utajiri kwa wote wa mwitao. Hakika Mungu ametupa wokofu mkuu. Sasa naanza kuelewa, Mungu anayo furaha ya kweli ikiningojea. Wasema ati anataka mimi niichukue. Naichukuaje? Rafiki Yesu alisema ombeni, mtapata. Twaichukua kwa kumwamini Yesu na twaipata kutoka wapi? Pale msalabani, ambapo ndipo dhambi zetu ziliadhibiwa. Hapo ndipo tunapomwona Yesu Mwokozi. Twajua kuwa sisi si kitu, lakini yeye ni vyote. Hapo twaziona nguvu zake kututakasa na kuleta utajiri wake mioyoni mwetu.