Historia ya Kaini na Habili. Mwanzo sura ya nne. Baada ya kufukuzwa katika bustani, Adamu na Hawa walitafuta mahali pengine pa kuishi. Walipofika huko, walikaa na baadaye wakapata watoto wawili, kati yao waliitwa Kaini na Habili. Adam Nikikumbuka maisha yetu katika bustani, ninajuta sana kwa kosa tulilolifanya, mke wangu. Lile lilikuwa kosa letu, kwa hiyo sasa tuwafundishe watoto wetu wasimwasi Mungu kama sisi. Watoto wao walipokuwa wakubwa, Adamu aliwafundisha kuhusu Mungu. Mnaona vitu vyote hivi wanangu, ni Mungu aliyeviumba. Je, baba, hata huyu kondoo hapa Baba, tufanye nini ili tumfurahishe Mungu? Mwanangu, utakapokuwa mkubwa, mtolee Mungu sadaka ya kondoo. Watoto walipokuwa wakubwa, walimtolea Mungu sadaka. Habili alimtolea sadaka ya kondoo mzuri aliyemnono sana, lakini Kaini alitoa sadaka ya mazao ya shambani. Mungu aliikubali sadaka ya Habili, lakini sadaka ya Kaini Mungu hakuikubali. Kwa hiyo Kaini alianza kumwonea wivu Habili. Siku moja huyu ataniona. Mungu alimwona Kaini amenuna. Akamwambia, Kaini, kwa nini umechukia hivyo? Unajua kwamba ukitenda vyema utabarikiwa. Lakini usipotenda vyema, angalia Shetani yupo karibu nawe, jihadhari asije akakupoteza. Ingawa Mungu alimwambia Kaini maneno yale, Kaini aliendelea na nia yake mbaya. Naenda kumuua sasa hivi. Kaini alichukua gongo na alimpiga ndugu yake mpaka akamuua. Huyu nimemmaliza, sina shida naye tena. Baada ya kumuua ndugu yake Kaini alifikiri kwamba hakuna mtu yeyote ambaye alimwona. Lakini baada ya muda kidogo alisikia sauti ya Mungu ikisema, Kaini, mdogo wako yuko wapi? Kwani mimi nilipaswa niwe mlinzi wa mdogo wangu? Kumbe Mungu anajua nilichofanya. Kwa sababu Kaini alimuua Habili, Mungu alimlaani Kaini ili kwamba akose makao na kila atakachokipanda kisipate kumea. Mungu wangu, laana hii ni kubwa sana kwangu, siwezi kuibeba. Baada ya Kaini kulaaniwa na Mungu, Kaini alitoweka akaenda zake mbali. Huko alipata mke na akazaa watoto. Hapo ndipo ukoo wake ulipoanzia. Adamu na Hawa walijisikia vibaya sana kwa yaliyotokea kwa watoto wao. Adamu, hivi ndivyo tutakavyoishi kwa shida kila siku, mke wangu. Ni kwa sababu tuli mwasi Mungu. Sasa tumwombe Mungu msaada. Baadaye Adamu na Hawa walipata mtoto mwingine wa kiume. Adamu, tumwite mtoto huyu Sethi. Sawa pia tumfundishe mtoto huyu kumpenda mungu kama habili baada ya muda sefi alikuwa mkubwa na alipata watoto hapo ukoo wake ulianza kukua mmoja katika ukoo wake aliitwa metusela ambaye aliishi miaka 969 huyu metusela ndiye mtu aliyeishi miaka mingi zaidi kuliko binadamu yeyote tangu kuumbwa kwa dunia.