Abrahamu anahama kwa agizo la Mungu. Mwanzo sura ya kumi na mbili mstari wa kwanza, mpaka wa mpaka saba. Kama unavyojua, Nuhu alikuwa na watoto watatu. Watoto hao waliitwa Shemu, Hamu na Yafethi. Biblia inatuambia zaidi kuhusu uzao wa Shemu kwa sababu uzao wake ulikuwa ni Wayahudi ambao walikuwa watu maalumu wa Mungu. Mmoja kati ya wazao wa Shemu aliitwa Tera na Tera alikuwa na mtoto aliyeitwa Abramu. Wakati Tera akiishi, watu walikuwa wamemsahau Mungu na walianza tena kuabudu miungu mingine, lakini kulikuwa na mtu mmoja ambaye alikuwa anamwabudu Mungu. Mtu huyu alikuwa ni Abramu, yule mtoto wa Tera. Abrahamu alipokuwa mtu mzima, alimwoa msichana mmoja mrembo aliyeitwa Sara. Siku moja Mungu alimwambia Abrahamu, Abrahamu, nataka uhame katika nchi hii. Uende katika nchi nyingine nitakayokuonyesha ili iwe nchi yako mwenyewe. Ninataka kukupa uzao mkubwa na kupitia uzao wako dunia nzima itabarikiwa. Hivyo Abrahamu alirudi nyumbani na akamwambia mke wake Sara jinsi alivyoagizwa na Mungu. Mume wangu, tutawezaje kuwa na uzao mwingi wakati ambapo hatuna hata mtoto mmoja bado? Mimi sijui mke wangu, lakini kama Mungu amesema tutakuwa na uzao mwingi, inawezekana. Baada ya hapo, Abramu alienda kumwambia baba yake kwamba Mungu amemwagiza ahame kwa sababu anataka kumpa nchi yake mwenyewe. Baba wa Abrahamu Tera aliposikia alichosema mtoto wake aliamua kufuatana naye pia. Abramu aliamua kuongozana na kijana mmoja aliyeitwa Lutu kwa sababu baba mzazi wa Lutu alikuwa amefariki na Abrahamu alikuwa baba yake mkubwa. Kisha Abramu, Sara, Tera na Lutu walikusanya mifugo yao yote na kuanza safari yao. Pia waliwachukua wasaidizi wao waende pamoja nao. Mume wangu, unajua unakokwenda? Hapana, lakini Mungu yupo, atatuongoza. Abrahamu na msafara wake walisafiri mpaka wakafika katika mji ulioitwa Harani. Wakaishi hapo mpaka baba yake Abrahamu alipofariki. Pole sana, mume wangu. Kisha Abramu alimzika baba yake. Baba mkubwa, tutafanya nini sasa baada ya babu kufariki, Lutu? Mungu ametuambia tuhame hapa, kwa sababu hapa si nchi ambayo aliniahidi Baba mkubwa, tutaenda wapi sasa? Sijui mtoto wangu, lakini Mungu ndiye atakayetuongoza. Yeye anajua mahali anapotaka tuende. Baada ya mazungumzo ya Lutu na Abrahamu, walifunga mahema yao na kuanza safari. Walisafiri kwa siku nzima. Usiku ulipoingia, walifungua mahema yao na kulala. Asubuhi iliyofuata Walifunga tena mahema yao yao na na kuendelea na safari yao. Mimi nimechoka sana. Kila siku tunaendelea na safari tu. Tunaendelea na safari tu, hatujui tunakwenda wapi. Mimi sina wasiwasi kwa sababu Mungu ndiye anayemwongoza Abrahamu na Mungu anajua tunapokwenda. Hivyo Abrahamu akasafiri. Alisafiri kwa muda mrefu mpaka akafika katika nchi Iliyoitwa Kanaani. Walipofika Kanaani, Mungu alimwambia Abramu, hii ndiyo inchi niliyokuahidi kuwa nitakupa wewe na uzao wako. Hivyo baada ya kufika, Abramu alitengeneza madhabahu na akamtolea Mungu sadaka ya shukurani.