Abrahamu anamtia mkewe katika shida. Mwanzo sura ya 12 mstari wa 10 mpaka wa ishirini. Baada ya Abrahamu na watu wake kuishi Kanaani kwa muda mrefu, mvua iliacha kunyesha na kila kitu kilipatwa na ukame. Tutaenda Misri. Na mvua itakapoanza kunyesha tena, tutarudi hapa. Baada ya hapo watu wote walianza kujiandaa kwa safari ya kwenda Misri. Walikunja mahema yao na kuanza safari hiyo. Mme wangu, inaonekana kama kuna jambo linalokusumbua. Ni kweli, mke wangu. Unajua wewe ni mwanamke mrembo. Tutakapofika Misri, naomba uambie kwamba wewe ni dada yangu. Ukisema mimi ni mume wako, wataniua ili wakuchukue. Sawa, nitafanya unavyosema kwa sababu sitaki wakuue. Baada ya safari ya muda mrefu, walifika Misri. Msichana yule ni mrembo sana. Binti wewe ni nani? Mimi ni dada wa Abrahamu. Rafiki yangu, tumpeleke binti yule kwa mfalme, najua tutapata pesa nyingi sana. Hivyo walimpeleka Sara kwa mfalme. Mungu wangu, hivi nitarudi kwa mume wangu tena? Mfalme alipomwona Sara alifurahi sana. Msichana huyu ni mrembo kweli kweli! Sasa chukueni ng'ombe, kondoo, ngamia na watumwa, muwapeleke kwa kaka yake. Hey, ni nini kinachoendelea hapa? Ina maana nitauliwa na mfalme. Mungu aliona kilichotokea na hakikumfurahisha kabisa, hivyo alileta ugonjwa katika nyumba ya mfalme. Mfalme mwenyewe aliugua na kila mtu aliyekuwa katika nyumba ya mfalme aliugua. Mheshimiwa Mfalme, nafikiri kwamba mwanamke uliyemleta ndiye aliyesababisha laana ya ugonjwa. Nimesikia kwamba mwanamke huyu ni mke wa Abrahamu. Mfalme aliposikia maneno yale, alikasirika sana. Nenda ukamlete Abrahamu sasa hivi. Abrahamu, kwa nini umenidanganya? Kumbe Mwanamke huyu si dada yako, bali ni mke wako. Sasa mchukue na mwondoke katika nchi yangu sasa hivi. Pole sana, mke wangu. Samahani sana kwa yaliyokutokea. Mimi nilikuwa namwamini sana Mungu, lakini woga umenifanya niache kumtegemea Mungu. Usijali, mme wangu. Najua Mungu amenirudisha kwako, kwa hiyo natuondoke Hivyo Abrahamu, Sara, watumishi wake na wanyama wao wote walianza safari ya kurudi tena Kanani. Baada ya kufika Kanani, Abrahamu alitengeneza madhabahu na akamtolea Mungu sadaka. Mungu aliikubali na akambariki. Wakati huo, Abrahamu alikuwa na mifugo na watumishi wengi sana. Unakumbuka kwamba Abrahamu alikuwa na mtoto wa kaka yake aliyeitwa Lutu. Lutu pia alipata wanyama na watumishi wengi. Unajua nini kilitokea? Ugomvi ulianza. Msilete wanyama wenu hapa, mnajua kwamba hakuna malisho ya kutosha. Usitukataze, unafikiri nchi hii ni yenu peke yenu?