Abrahamu anamwokoa Lutu. Mwanzo sura ya 14. Abrahamu aliposikia kwamba Lutu ametekwa, aliwaita watumishi wake waende kumwokoa Lutu. Watu wangapi wanataka kwenda? Sitaki watu waoga. Mimi naenda. Ni lazima tutashinda kwa sababu Mungu yupo pamoja na Abraham. Abrahamu alikusanya watu wapatao 318 Ninyi wengine mtabaki hapa kulinda kambi, usiwe na wasiwasi bwana. Abrahamu alipokuwa akiondoka, aliwapitia wale wafalme ambao waliahidi kusaidiana naye, nao wakaenda pamoja na Abrahamu vitani. Wakaendelea mpaka wakafika karibu na kambi ya maadui zao. Angalieni, wale ndio watu waliomchukua Lutu. Sawa, lakini tutasubiri mpaka giza litakapoingia. usiku ule Abrahamu na watu wake waliwavamia maadui wale, wakawapiga kwa muda mfupi na wakawashinda. Jamani, si Abrahamu yule! Nilijua kwamba utakuja. Asante sana baba. Mwanangu, Mungu ndiye aliyetusaidia. Baada ya kumwokoa Lutu na watu wake, Abrahamu na watumishi wake wakarudi nyumbani. Walipokuwa njiani wanarudi, Abramu alikutana na mtu muhimu wa Mungu. Mtu huyu aliitwa Melkizedeki. Melkizedeki alimwombea Abramu na Abramu alimpa fungu la kumi la vitu vyote walivyovipata kutoka vitani. Ingawa Abramu alikuwa tajiri mwenye wanyama na watumishi wengi, kulikuwa na jambo moja lililokuwa bado linamsumbua sana, nalo ni kwamba hakuwa na mtoto. Mke wangu, najua kwamba unataka mtoto, tuendelee kusubiri kwa sababu Mungu alisema kwamba utakuwa na uzao mwingi. Usiku ule Mungu alizungumza na Abrahamu katika ndoto.