Mungu anampa Ibrahimu mtihani mgumu. Mwanzo sura ya ishirini na mbili. Baada ya muda, Isaka huyo mtoto wa Ibrahimu na Sara alikuwa akawa kijana wa amani. Jamani, chezeni vizuri bila kugombana. Siku moja, Mungu alimwambia Ibrahimu, Ibrahimu, mchukue mtoto wako Isaka ambaye unampenda sana, umpeleke katika nchi inayoitwa Moria. Utakapofika huko, upande juu ya mlima ulioko huko, ukamchinje Isaka na kumtoa sadaka kwangu. Ibrahimu aliposikia maneno hayo, akahuzunika sana. Hata hivyo, kesho yake akamwambia mwanaye Isaka, mwanangu, nataka twende pamoja mahali fulani mbali ili tukamwabudu Mungu. Walipokuwa wakijiandaa kuondoka, watumishi wa Ibrahimu wakawa wanashangaa. Hivi Isaka na baba yake wanakwenda wapi? Sijui, lakini inaonekana kama Ibrahimu hana furaha kabisa. Ibrahimu, Isaka na watumishi wao wawili wakapakia mizigo yao na kuanza safari. Wakasafiri siku tatu hadi wakafika Moria. Njiani Isaka alimuuliza baba yake, Baba, tuna kisu, tuna kuni, tuna moto. Lakini mnyama tunayepaswa kumchinja kwa ajili ya Mungu yuko wapi? Usiwe na wasiwasi mwanangu, Mungu mwenyewe atatupatia sadaka ya kumtolea. Walipofika chini ya mlima, Ibrahimu akawaambia watumishi wake wamsubiri pale ili yeye na Isaka wapande mlima wakamtolee Mungu sadaka. Baba, bado sioni sadaka ya kumtolea Mungu. Hivi karibuni utaiona mwanangu. Baada ya kujenga madhabahu, Ibrahimu akaanza kumfunga mikono mtoto wake Isaka. Baba, unafanya nini? Kisha Ibrahimu akamchukua mtoto wake Isaka na kumweka juu ya madhabahu. Huyu ni mwanangu wa pekee, lakini ninapaswa kufanya yale ambayo Mungu ameniagiza niyafanye. Ibrahimu alipokuwa anatoa kisu ili amchinje mwanaye, akasikia sauti ya Mungu ikisema, Ibrahimu, Ibrahimu, usimuue mwanao. Sasa kweli nimeona kwamba unanipenda, maana ulikuwa tayari kumtoa mwanao awe sadaka kwa ajili yangu. Baada ya kusikia maneno hayo, Ibrahimu alifarijika na akafurahi sana na alipogeuka nyuma akamwona kondoo dume. Eh, angalia, Mungu ametupa mnyama ambaye ninaweza kumchinja badala ya mtoto wangu. Hivyo akamfungua Isaka na akamkumbatia. Ndipo akamchinja yule mnyama badala ya mtoto wake. Baba niliogopa sana nilifikiri nitakufa. Pole sana mwanangu, lakini Mungu amekurudisha kwangu. Mnyama yule alipokuwa anachomwa, Mungu akazungumza na Ibrahimu tena. Ee hey, Ibrahimu rafiki yangu, kwa kuwa hukuninyima mtoto wako na ulikuwa tayari hata kumtoa sadaka kwangu, nimekubariki wewe na uzao wako Nitaufanya uzao wako kuwa mwingi kama mchanga katika pwani na kama nyota angani, na kupitia uzao wako dunia itabarikiwa.