Mungu anampa Isaka mke. Mwanzo sura ya 24. Siku moja Ibrahimu alimwita mtumishi wake mmoja ambaye alimwamini sana. Nataka urudi nchi ile niliyotoka na ukamtafutie mwanangu Isaka mke kwa sababu usitaki Isaka aoe miongoni mwa wasichana hawa. Hivyo mtumishi yule alijitayarisha na akapakia juu ya ngamia kumi mizigo ya zawadi na vitu walivyohitaji njiani. Akasafiri kwa siku kadhaa kabla ya kufika katika nchi ambayo Ibrahimu alitoka. Hii ni eneo kubwa sana, nitawezaje kumtambua msichana anayestahili kuwa mke wa Isaka? Alipofika ilikuwa jioni, na kwa kawaida wakati huo wasichana wa mji ule huenda kisimani kuchota maji. Mungu wa bwana wangu Ibrahimu, inakuomba unipe ishara. Nitawaomba wasichana hawa wanipe maji. Msichana ambaye atakuwa tayari kunipa maji mimi na ngamia wangu kumi, nitajua huyu ndiye msichana uliyemchagulia Isaka. Msichana yule ni mrembo kweli. Msichana, tafadhali, naomba maji ya kunywa bila tafadhali, bwana, chukua unywe, pia nitachota maji kwa ajili ya ngamia wako. Huyu ndiye ambaye Mungu amemchagulia. Yule msichana akaanza kwenda na kurudi akichota maji na kuwapatia ngamia wote kumi. Wakati huo mtumishi wa Ibrahimu alikuwa akimsubiri. alipomaliza kuwapa ngamia maji Mtumishi wa Ibrahimu akampa pete ya dhahabu na bangili mbili za dhahabu. Samani binti, baba yako ni nani? Asante sana bwana kwa zawadi hizi. Mimi naitwa Rebeka, baba yangu ni Bethueli na babu yangu ni Nahori. Yule mtumishi wa Ibrahimu aliposikia kwamba babu wa Rebeka ni Nahori alifurahi sana, kwa sababu Nahori ni kaka wa damu wa Ibrahimu. Baada ya hapo, Rebeka alikimbia nyumbani na kuwaeleza yote yaliyotokea. Ndipo kaka yake Labani akaenda kisimani. Habari za mchana, bwana mkubwa. Karibu nyumbani. Kisha Labani akamchukua yule mtumishi wa Ibrahimu nyumbani kwake, wakaanza kuzungumza. Mtumishi wa Ibrahimu akawaeleza mambo yote kuhusu ndugu yao Ibrahimu, na kisha akawaambia sababu ya safari yake. Inaonekana kwamba kweli Mungu anataka Rebeka awe mke wa Isaka. Halafu mtumishi wa Ibrahimu aliwapa familia ya Rebeka zawadi za thamani kubwa. Keshoye asubuhi, Rebeka akapakia mizigo yake akachukua msaidizi wa kwenda naye, akaiaga familia yake na kuanza safari ya kwenda kwa Isaka. Walipokuwa njiani, Rebeka alianza kufikiri kuhusu mwanaume ambaye atakuwa mume wake. Hivi, huyu mwanaume atakuwa wanamna gani? Angalia hawa ngamia aliowatuma, bila shaka ni tajiri sana. Walipokaribia kufika, wakamwona kijana mmoja anakuja. Bwana, yule kijana anayekuja huku ni nani? Yule ni Isaka, anaonekana mzuri kweli. Msichana yule ni mrembo sana. Isaka alipomwona Rebeka alimpenda sana, na akampeleka kwa baba yake. Mwanangu, mimi nimefarijika sana, umepata msichana mzuri. Nitafurahi mkimtumikia Mungu pamoja. Ndipo kukawa na karamu kubwa kwa harusi ya Rebeka na Isaka. Baada ya miaka kadhaa kupita, habari zikaanza kuenea kwamba Rebeka amepata watoto mapacha. Mtoto wa kwanza aliitwa Esau na wa pili aliitwa Yakobo. Wakati watoto wa Isaka wanazaliwa, Ibrahimu alikuwa mzee sana, na alipofikisha umri wa miaka 175 akafariki. Baba yangu amefariki. Pole sana, Isaka, Mungu atakufariji. Kisha Isaka alimkumbuka kaka yake Ishmaeli. Aliwaita watumishi wake, nataka mwende mkamtafute kaka yangu Ishmaeli, mwambieni kwamba baba yetu amefariki. Isaka, ndugu yangu, ninafurahi sana kukuona. Na mimi pia kaka, lakini bahati mbaya ni wakati wa huzuni. Hivyo Ishmaeli na Isaka walimzika baba yao katika pango lile lile. Ambalo Sara alizikwa. Baada ya mazishi, Ishmaeli alijitayarisha kurudi nyumbani kwake. Kwa heri, mdogo wangu Isaka. Kwa heri kaka, ninafurahi kwamba una watoto wengi. Mungu naaendelee kukubariki. Hivyo ndivyo Ibrahimu alivyofariki. Lakini kumbukumbu kumbu ya Ibrahimu iliendelea kubaki kwamba ni mtu ambaye alikuwa rafiki wa Mungu kwa sababu alimwamini Mungu kweli kweli.