Yakobo anaona ngazi kutoka mbinguni. Mwanzo sura ya ishirini na nane. Wakati Esau aliposema kwamba atamuua Yakobo, mmoja wa wajakazi alimsikia na akakimbia kwenda kumwambia mama yake Rebeka. Mama, muda mfupi tu uliopita nimemsikia Esau akisema atamuua mdogo wake. Usimwambie mtu mwingine maneno haya, Tafadhali kimbia ukamwite Yakobo. Hivyo Yakobo alienda kwa mama yake. Sikiliza mwanangu, kaka yako amekasirika kweli, kwa hiyo nitakupeleka kwa mjomba wako Labani ukae huko mpaka kaka yako atakapotulia. Tutasema nini kwa baba? Ndipo Rebeka akaenda kwa mume wake Isaka. Mume wangu, nataka umtume Yakobo aende kwa mjomba wake Labani akatafute mke huko, kwa sababu sitaki aowe mmoja wa wasichana wa hapa. Isaka akakubaliana na Rebeka kwa sababu alikuwa ameanza kuona shida kati ya watoto wake wawili. Bwanangu, nataka uende kwa mjomba wako Labani, huko labda utapata mke. Mungu atakuwa pamoja nawe. Hivyo Yakobo akafungasha mizigo yake ili aweze ya kwenda safari. Mwanangu, nitakukumbuka. Mungu akufikishe salamu. Kwa heri mama, natarajia nitarudi hivi karibuni. Lakini hiyo ilikuwa mara ya mwisho kwa Yakobo kuonana na mama yake. Yakobo alikuwa na huzuni kubwa kuwaacha wazazi wake, kwa sababu alikuwa hajawahi kuwa mbali nao. Akasafiri mchana kutwa, akaanza kusikia usingizi. hakuna nyumba hapa, hivyo nitalala hapa hapa nje. Akatwaa jiwe na akaliegemea kama mto. Alipokuwa amelala aliota, ameona ngazi kutoka mbinguni ambayo inashuka hadi ardhini, na aliwaona malaika wakipanda na kushuka kama vile wanakuja kumsaidia. Mara akasikia sauti ya Mungu ikisema, mimi ni Mungu wa babu yako Ibrahimu na baba yako Isaka, nitakurudisha hapa na nitakupa nchi hii wewe na uzao wako. Baada ya Yakobo kuamka, akayafikiri yali yote aliyoyaona katika ndoto na maneno Mungu aliyomwambia, jamani Mungu yuko hapa na sikujua! Nilikuwa karibu na mlango wa mbinguni. Hivyo Yakobo akalichukua lile jiwe alilolifanya kama mto wake, na akaliweka liwe ukumbusho, na akapaita mahali pale Betheli, maana yake nyumba ya Mungu. Na akafanya agano na Mungu, Mungu ukinisaidia kurudi hapa, utakuwa Mungu wangu. Baada ya hapo Yakobo aliinuka akaendelea na safari yake mpaka alipofika Harani, mahali alipoishi mjomba wake. Naona watu kule, labda wanajua anapoishi mjomba wangu Labani. Bwana, samahani, unaweza kuniambia Labani anaishi wapi? Unaona kondoo wale, wale ni kondoo wake, na yule msichana anayewachunga ni binti yake anaitwa Raheli. Hivyo Yakobo akaenda kwa Raheli. Dada, unataka nikusaidie kufungua kisima hiki? Hivyo Yakobo akamsaidia kufungua kisima na akawapa wanyama wote maji. Alipomaliza akamwambia kwamba yeye ni binamu yake, yaani ni mtoto wa shangazi yake. Raheli aliposikia maneno yale, akakimbia kwenda kwa baba yake Labani na akamwambia kwamba mpwa wake amekuja. Labani aliposikia maneno yale, akaenda haraka kumchukua mpwa wake Yakobo, akamleta nyumbani na wakaandaa sherehe kubwa ya kumkaribisha. Baada ya hapo, Yakobo akaishi na mjomba wake na akaanza kumsaidia kufanya kazi zake.