Mpenzi, pole sana kwa yaliyotokea, lakini tusubiri wiki moja na utakuwa mke wangu pia. Sawa, nitasubiri, kwa kuwa mimi nakupenda sana. Hatimaye wiki ikapita na Yakobo akamwoa Raheli kama mke wa pili, na akafanya kazi kwa mjomba wake Labani kwa miaka mingine saba na kwa kuwa Mungu alikuwa pamoja na Yakobo, wanyama wa Labani walizaliana sana. Baada ya hiyo miaka saba kupita, Labani akamwita tena Yakobo akamwambia, naona kila kitu unachokifanya kinafanikiwa sana, hivyo napenda uendelee kufanya kazi kwangu. Yakobo akamjibu, sawa, lakini itabidi nami pia unipe wanyama wa kufuga Nipe kondoo wote ambao si weupe na wale weupe utabaki nao. Mjomba wake akakubali, lakini baada ya miaka sita akagundua kwamba wanyama wa mpwa wake wamekuwa wengi zaidi kuliko wake, na hivyo akaanza kuona wivu. Siku moja Yakobo alizungumza na wake zake, wake zangu, mimi na baba yenu tuna shida kidogo. Kwa hiyo fungeni mizigo yenu tuondoke ili kurudi nyumbani nilikotoka. Siku moja alfajiri, Yakobo aliamka akawachukua wake zake, watoto wake na wanyama wake na wakaanza safari ya kurudi kwa wazazi wake. Yakobo alipokuwa akiishi kwa mjomba wake Labani, Mungu aliona kwamba Yakobo hakumpenda mke wake Lea. Hivyo Mungu alimpa Lea watoto wengi na alimpa Raheli mtoto mmoja tu, mvulana aliyeitwa Yusufu, na Yakobo akampenda sana. Baada ya kusafiri kwa siku kumi, wakaona watu wengi wanawafuata. Ebu ona watu wale wanaotufuata, twende tukamwambia Yakobo. Wale watu walipokaribia wakawatambua. Kumbe alikuwa ni Labani na watu wake. Labani alionekana amekasirika sana. Yakobo, kwa nini umetoroka? Hukunipa hata nafasi ya kuwaaga binti zangu. Ah, nilikuwa na wasiwasi kwamba huta niruhusu niondoke na wake zangu. Una bahati sana. Nilileta watu wengi sana ili kupigana nawe, lakini njiani Mungu ameniambia nisipigane nawe. Hivyo Yakobo na Labani wakakusanya mawe na kuyaweka yawe kama mpaka wakafanya agano kati yao. "Mungu na awe shahidi yetu, kwamba tutavuka mpaka huu ili kupigana kati yetu." Siku iliyofuata Labani na watu wake wakarudi nchini kwao. Baada ya Labani kuondoka, Yakobo na watu wake wakaendelea na safari yao. Njiani Yakobo akaona kundi kubwa la malaika kama wale aliowaona wakati alipokuwa anaondoka kwa baba yake. Eh! Siamini! Yaani ina maana kwamba Mungu bado yuko pamoja nami. Baada ya safari ya muda mrefu, Yakobo akakaribia kufika katika nchi aliyozaliwa. Akawaita watumishi wake ili azungumze nao, tunakaribia kufika katika nchi yangu. Nataka mwende kumwambia kaka yangu Esau kwamba ninarudi, msikie atasema nini, na kisha mniambie. Watumishi wake walipokwisha kuondoka, Yakobo akawa anajiuliza kama kaka yake bado amekasirika au la. Baada ya muda mfupi, wale watumishi wakarudi, Bwana, tumemwona kaka yako anakuja na kundi la watu mia nne kukutana nawe.