Kaka zake Yusufu wanamwonea wivu. Mwanzo sura ya 35, mstari wa 27 na sura ya 37. Wakaendelea na safari yao mpaka walipofika katika nchi ya Isaka, baba yake Yakobo. Baba, hivi ule ndio mji ambao babu anaishi? Ndiyo mwanangu, lakini amezeeka, sijui kama atanikumbuka mara walipofika pale ambapo baba yake anaishi, Yakobo akaenda kumwona baba yake. Baba, ni mimi mwanao Yakobo, nimerudi. Sasa mwanangu Yakobo, sikutegemea kwamba nitakuona tena. Je, umeowa na una watoto? Ndiyo baba, wote nimekuja nao hapa. Nina watoto kumi na wawili. Sawa, mwanangu Yakobo, kweli Mungu amekubariki. Baada ya kurudi nyumbani, baba wa Yakobo alifariki. Hivyo Yakobo akamwita kaka yake Esau na wakamzika baba yao. Baada ya hapo, Yakobo akaendelea kubaki pale na alichukua nafasi ya baba yake kama kiongozi wa familia. Siku moja, Yakobo akazungumza na watoto wake. Sikilizeni wanangu, hapa kuna ukame sana, hakuna majani. Hivyo nendeni mkatafute mahali ambapo kuna malisho ya wanyama. Baba, tafadhali, niruhusu niende nao. Hapana Yusufu, baki nami hapa, labda baadaye nawe pia utaweza kwenda. Baba hapendi Yusufu awe mbali naye kabisa. Ndiyo, kwa sababu anampenda zaidi kuliko sisi sote. Kweli kabisa anampenda sana kama alivyokuwa akimpenda mama yake. Siku moja mjakazi wa Yakobo akamletea Yusufu kanzu. Yusufu, tazama kanzu hii baba yako amekupa. Eh, ni kanzu nzuri kweli. Kaka zake waliporudi nyumbani na kuiona ile kanzu Yusufu aliyopewa, wakajaa wivu tele. Siku moja watoto wa Yakobo walikwenda shambani kukata majani ya ngano, na walipokuwa huko, Yusufu alizungumza nao, ndugu zangu, jana niliota ndoto kwamba tulikuwa tunakata majani ya ngano. Tita langu lilisimama wima, lakini matita yenu yaliinama na kuegemea tita langu. Ina maana kwamba siku moja tutakusujudia wewe? Siku iliyofuata Yusufu akawaambia ndoto nyingine. Leo nimeota kwamba jua, mwezi na nyota kumi na moja zinanisujudia. Mtoto, unafikiri wewe ni mkubwa kuliko sisi sote hapa mtoto? Zile zilizidi kuwakasirisha kaka zake Yusufu, lakini baba yake alikuwa akitafakari mpango wa Mungu kwa Yusufu. Siku moja watoto wa Yakobo walikwenda mbali kutafuta malisho ya wanyama. Baada ya muda kupita Yakobo akamtuma Yusufu aende kuwajulia hali. Jamani, mota ndoto anakuja, tumue ili tusiendelee kusikiliza ndoto zake. Lakini kaka yao mkubwa wa Rubeni hakutaka kumuua Yusufu. Hapana, tusimue, tumtupe katika kisima kitupu ambacho hawezi kutoka. Baadaye nitakuja kumtoa. Hilo ni wazo zuri. Mkamateni huyu! Mnafanya nini? Mtachana kanzu yangu! Unapokwenda huhitaji kanzu hii nzuri. Nitaondoka kidogo, baadaye nitarudi kumtoa Yusufu. Sasa tutaona kuhusu hizo ndoto zake. Tafadhali msinifanyie hivi! Piga kelele kadri unavyoweza, hakuna mtu atakayekusikia. Yusufu alipokuwa kisimani aliwasikia kaka zake wakijadiliana. Mmoja akasema, ndugu zangu, nina wazo zuri, ninajua ni nini cha kumfanyia Yusufu.