Yusufu anakutana na mdogo wake Mwanzo sura ya 43 na 44. Hivyo watoto wa Yakobo walienda kushauriana na baba yao. Hivi kwa nini mtu huyo anamtaka huyo mdogo wenu Benyamini? Hakuna ajuae, baba. Lakini acha tu niende, sitaki Simioni auawe kwa ajili yangu. Anachosema ni kweli, baba Sawa, acha aende, kwa vile sina jinsi. Lakini mtakapokwenda huko, rudisheni pesa zao na pia mpelekeni mtu huyo zawadi. Hivyo wakajitayarisha kuanza safari tena. Benyamini ndugu yangu, hatujui kwa nini anakuhitaji lakini tutakulinda. Kaka zangu, hamna shida, mimi siogopi. Walipofika Misri walienda moja kwa moja kwa mtu anayeuza chakula. Bwana, tuliwahi kuja hapa kununua chakula, lakini tulipofika nyumbani tuliona pesa ambazo tulikuwa tumelipia chakula zimo katika mizigo yetu. Kwa hiyo tunataka tuzirudishe. Msiwe na wasiwasi, bwana, mlishalipa wakati ule. Kisha mtu yule akaenda kumtoa Simeoni gerezani na akamwachia ajumuike na ndugu zake. Simeoni ni wewe? Ni mimi. Asante sana bwana kwa kuja kunisaidia. Simioni, uko salama? Ndiyo, lakini nilipokuwa gerezani sikudhani mtarudi. Sawa kaka, sasa tumefika, kwa hiyo usiwe na wasiwasi. Yusufu alipowaona kaka zake, aliwaagiza watumishi wake wachinje mnyama na waandaye chakula. Chakula kilipokuwa tayari, Akaagiza kipelekwe kwa kaka zake. Habari zenu, hamjambo? Na baba yenu hajambo? Hajambo kabisa, bwana. Huyu ndiye mdogo wenu wa mwisho? Ndiyo bwana, anaitwa Benyamini. Yusufu alipomwona mdogo wake Benyamini aliguswa sana rohoni mwake, kwa sababu yeye na Benyamini ni wa baba mmoja na mama mmoja hivyo akaenda pembeni na akalia sana. Jamani, mtu huyu amepatwa na nini? Yusufu aliporudi akawaagiza wakae, na akawaketisha kulingana na umri wao. Mbona mtu huyu ametupanga kwa umri, kana kwamba anajua umri wetu? Inaonekana mtu huyu anatujua zaidi kuliko tunavyojijua. Walipoketi chakulani, Benyamini alipata chakula kingi zaidi ya wote. Huyu mtu anamhudumia Benyamini vizuri sana. Nimefurahi kwamba anampenda. Walipomaliza kula wakaenda kununua chakula, lakini Yusufu akamwambia mtumishi wake mmoja akitwae kile kikombe chake cha fedha na akiingize katika mzigo wa Benyamini. Keshoye asubuhi wote wakafunga mizigo yao na kuanza safari ya kurudi. Muda si mrefu, walipoangalia nyuma, wakaona vumbi likiwaelekea. Ndipo wakamwona mmoja wa watumishi wa Yusufu akiwafuata. Simameni, ni nani kati yenu aliyeiba kikombe cha bwana wangu? Hapana bwana, Hakuna yeyote kati yetu aliyeiba chochote kutoka kwa bwana wako. Fungueni mizigo yenu, nitakayemkuta na kikombe hicho nitampeleka kwa bwana wangu. Ndipo akaikagua mizigo yote mpaka akaufikia mzigo wa Benyamini. Mmeona, si iki hapa?