Familia yote ya Yakobo wanahamia Misri, Mwanzo sura ya 46 na 47. Baba, ni kweli tumemwona Yusufu na ametutuma tuje tukuchukue tukupeleke Misri. Baba, Yusufu amekuwa mtawala mkuu huko. Angalia msafara ulioleta chakula tele kwa ajili yako. Kweli mwanangu Yusufu mwana wa mke wangu Raheli bado anaishi! Asante sana Mungu. Familia yote ya Yakobo walipata habari hii, na hivyo wakajiandaa kuondoka. Lakini walipofika mpakani kabla ya kuondoka Kanaani, Yakobo akatengeneza madhabahu na akamfanyia Mungu sadaka. Alipokuwa akiendelea kusali na kumwomba Mungu, Mungu alimjibu akisema: Nenda Misri, huko nitaufanya ukoo wako kuwa mkubwa, na baadaye nitakurudisha tena hapa, kwa sababu hii ni nchi niliyokuahidi. Wakati huo Yusufu alikuwa Misri akimsubiri kwa hamu babaye aje. Baba, hivi babu yetu naye ni tajiri kama mfalume? Hapana mwanangu, lakini pia si maskini na ni kiongozi wa familia kubwa. Nilipokuwa mtoto, alinipenda mno na akanipa kanzu nzuri sana. Baba, ungali nayo hiyo kanzu? Hapana mwanangu, walininyang'anya zamani sana, kabla sijaja hapa Misri. Yusufu alipokuwa akizungumza na watoto wake, mara mtumishi wake akaja, bwana, Ndugu zako wamekuja, wako karibu sana kuingia. Yusufu aliposikia hivyo, akapanda gari lake la farasi na akamwagiza dereva wake ampeleke haraka kuwalaki nduguze. Ah, baba, hivi ni wewe kweli? Mwanangu, nimefurahi sana kuishi hadi nikuone tena. Baada ya kuwakaribisha, Yusufu alimchukua baba yake na ndugu zake wengine watano ili waende kumwona mfalme. Mfalme alipowaona alifurahi sana na akawakaribisha kuishi Misri. Akawapa eneo zuri la ardhi yenye rutuba ili wapate kuishi hapo pamoja na mifugo yao. Mheshimiwa mfalme, Mungu akubariki sana kwa sababu Umekuwa mkarimu sana kwetu. Hadithi hii inaonyesha kwamba Benyamini alikuwa kijana mdogo alipoenda Misri, lakini ukweli ni kwamba alikuwa mtu mzima mwenye mke na watoto wengi, na ndugu zake wengine wote walikuwa na wake na watoto. Wakati huo idadi ya watu katika familia ya Yakobo walikuwa ni watu sabini walipofika Misri. Miaka kumi na saba baadaye Yakobo akafariki na wakaupeleka mwili wake Kanaani na kuuzika huko, kisha wakarudi tena Misri na wakaendelea kuishi huko. Baada ya miaka mingi kupita, Yusufu mwenyewe naye akafariki. Wakati wote Yusufu alipokuwa angali hai, mambo yaliwaendea vizuri katika familia yake. Wakatajirika sana, wakawa na mifugo mingi, wakapata watoto wengi, na mwishowe wakawa taifa kubwa sana kama Mungu alivyokuwa ameahidi. Sasa kama utapenda kujua nini kilitokea kwenye familia ya Yusufu baada ya yeye kufariki unaweza kusoma kitabu cha Biblia kinachoitwa Kutoka.