Mungu ni nani? Hili ni swali nzuri sana. Kuna majibu mengi sana kwa hili swali. Watu wengine husema hakuna Mungu. Jibu lako kwa swali hili litatambua jinsi unavyowajali watu wengine. Tena jibu lako litaonyesha ni wapi utakapoishi baada ya hapa duniani. Jinsi tunavyoamini Mungu ni nani huthibitisha kama tunaabudu Mungu wa kweli au sisi wenyewe. Kama tunampenda Mungu, basi inatupasa tuwapende watu wengine. Kuna dini kubwa tatu hapa duniani, zote hufundisha mafundisho tofauti. Kwa hivyo, zote tatu haziwezi kuwa sawa kweli. Hebu nifafanue. Dini ya Kikristo husema ya kwamba Mungu alikufa kwa ajili ya mwanadamu. Dini ya Kiislamu husema ya kwamba mwanadamu lazima afe kwa ajili ya Mungu. Dini ya Kiindi husema ya kwamba Mungu ni yule ambaye unamweka kwenye mawazo yako. Dini ya Kikristo husema ya kwamba Mungu alimuumba mwanadamu. Dini ya Kiislamu ni sawa na kujiabudu. Dini ya Kiindi ni sawa na kujiabudu. Dini ya Kikristo ni sawa na neema ya Mungu. Kwa neema tunaokolewa kwa njia ya imani, angalia Waefeso sura ya pili mstari wa nane. Sisi wote hufanya makosa. Kosa langu kubwa ni kumkataa Yesu Kristo, nayo hatua yangu ya maana ni kumkubali Yesu Kristo kama Mwokozi wa maisha yangu. Yesu alimuuliza Petro, wewe husema mimi ni nani? Je, wewe husema Kristo ni nani? Hebu angalia Mathayo 16:16. Jinsi unavyojibu hili swali la maana sana katika maishani mwako, ndivyo itaonyesha maisha yako ya zamani, ya sasa na yajayo yatakavyokuwa. Je, wewe husema Mungu ni nani? Yesu anakupenda.