Witchcraft part 1. Uchawi sehemu ya kwanza. Sisi wanadamu kwa nguvu zetu hatuna uwezo mkubwa, umetolewa kwetu kwa Roho. Naamini kwamba ndani yangu kwamba mimi si mzuri zaidi kuliko vitu vingine, lakini nayaweza mambo yote katika Kristo kama atendavyo kazi kupitia mimi, kwa maombi yangu. Kwa vyovyote, Mungu amekupatia wewe na mimi uwezo mkubwa, kwa baadhi ya vitu kwamba tunaweza kufanya wenyewe, ingawa Biblia inasema kwamba Mungu hata hufanya kazi kupitia shauku iliyo ndani yako na mimi ya kutaka kufanya kitu, na kwa kawaida kufanya vitu tunavyovifanya japo kupitia sisi. Kwa hiyo unaweza chagua kumsikiliza Mungu na umtii kama ukitaka. Chagua kumfuata shetani kama ukitaka. Chagua kumsikiliza Mungu kwa kujifunza neno lake kama ukitaka Chagua kumuuliza Mungu maswali kama ukitaka. Mwambie Mungu akusafishe moyo wako kama ukitaka. Chagua kumuomba kufanya kazi kupitia wewe, kisha mruhusu afanye hivyo. Chagua kumuomba shetani aruhusu mapepo yake yafanye kazi kupitia wewe. Mwabudu Mungu au shetani, kuwa na shukulani kwa Mungu. Maswali ya kujadili: Moja. Je, unakubaliana na mimi kwamba una wezo mdogo pasipo kutegemea Roho? Mbili. Je, unaweza kufikiria vitu vingine unaweza kufanya vizuri nje na kutii, kuabudu, kuwa na shukurani, kushikamana na Mungu kwa maombi, kumsikiliza au kuongea naye? Tatu. Je, kumtii Mungu kawaida ni kitu rahisi kufanya au hata tunahitaji kuomba Mungu atusaidie? Nne. Je, maisha lako la muda kawaida ni uchaguzi wa kumtumikia Mungu au shetani? Tano. Je, naweza kutoa maisha yangu kirahisi au nahitaji msaada wa Mungu kufanya hivyo? Sita. Je, naweza kumsamehe mtu toka moyoni mwangu kabisa kirahisi au inahitajika msaada wa Mungu pia? Saba. Je, ni rahisi zaidi roho yangu kutawala nafsi yangu au mwili wangu kutawala nafsi yangu? Nane. Je, ilikuwa ni rahisi kuchagua kumsikiliza Mungu kabla hujaenda kwenye kifungo au ni rahisi zaidi sasa? Kwa nini ni hivyo? Somo hili linashughulika na mwanadamu anayetafuta msaada au nguvu kutoka kwa roho. Roho hizo ni za Baba wetu wa mbinguni au viumbe malaika wa kipepo waliotawaliwa na adui wa Mungu, Ibilisi shetani. Unataka kutafuta msaada wa nani? Tunasoma katika Isaya sura ya 14 mstari wa 12 mpaka wa 15. Kwamba shetani alijaribu kuchukua nguvu za Mungu na kutawala sehemu ya, ya uko mbinguni. Jinsi ulivyoanguka kutoka mbinguni ewe nyota ya alfajili, mwana wa asubuhi, jinsi ulivyokatwa kabisa ewe uliyoangusha mataifa. Nawe ulisema mioni mwako, nitapanda mpaka mbinguni, nitakiinua kiti changu kuliko nyota za Mungu, nami nitaketi juu ya mlima wa mkutano, katika pande za mwisho za kaskazini, nitapita nitapaa kupita vimo vya mawingu, nitafanana naye yeye aliye juu. Lakini utashushwa mpaka kuzimu mpaka pande za mwisho za shimo. Baada ya Baba Mungu kumuumba Adamu na Hawa na kumuweka Adamu amiliki uumbaji wake na kumwakilisha yeye katika ulimwengu wa mwili, alikuwa hayuko peke yake duniani. Shetani alikuwa tayari anazungukazunguka, ameshatupwa mbali na uwepo wa Mungu kwa ajili ya uwasi Ndiyo, shetani alikuwepo, lakini pasipo mamlaka kama yaliyotolewa kwa Adamu. Mungu hana mipaka, ana nguvu zaidi kuliko Shetani. Ndivyo ilivyo. Adamu alikuwa na mpaka, alipewa mamlaka zaidi na nguvu. Shetani alikuwa chini ya miguu ya Mungu na chini ya miguu ya Adamu. Shetani alikuwa na jambo moja tu lililopatikana kwake: kuficha uwepo wake na kujaribu kumdanganya mfalme Adamu au Hawa kuamini uongo. Adamu hangeweza kudanganyika kirahisi, lakini Hawa alikuwa muhusika na baada ya shetani kumdanganya Hawa, bado Adamu alikuwa hajapoteza kitu. Adamu angeweza kufanya kile baba yake wa mbinguni alikitaka afanye: kuita majina, kuendelea kumtii Mungu na kutokugusa mti uliokatazwa, na kumtakasa na kumwosha mke wake kwa maji ambayo ni neno la Mungu kwa ukweli. Badala yake alichagua kumpenda Hawa zaidi kuliko Mungu na akajipenda mwenyewe kuliko baba yake wa mbinguni, na hakumtii Mungu kwa kula tunda alilokatazwa. Kwa hiyo, mamlaka yake yaliyotolewa yakachukuliwa. Hatuwezi kumwakilisha Mungu na kuimiliki dunia kwa niaba yake kama tutachagua kufanya tunayotaka badala ya kufuata uongozi wake, Shetani atachukua hiyo fursa na kuwa mharibifu hapa duniani, kama mambo ya unyama ya mashariki nje ya sheria, kutisha, kuua na kuharibu. Na bado anaendelea kufanya hivyo leo kupitia mapepo, wachawi, waganga wa kienyeji wenye pepo roho chafu na ibada zote za kishetani. Uumbaji wote sasa ulikuwa chini ya ushawishi wa laana ya kishetani na utawala, kwa sababu hakukuwepo na yeyote tena anayetawala na kulinda kazi ya Mungu. Maswali ya kujadili. Moja. Je, umegundua kwamba inaonekana kwamba Mungu anasikitika uasi wa Lusifa. Mbili. Je, Mungu hajapoteza malaika mkuu mzuri mwenye ngazi kuu ambaye aliwahi kufanya mapenzi ya Mungu? Tatu. Je, kwa kusoma, umegundua kuhusu matokeo ya uwasi wa Lusifa. Mwishoni atatupwa kwenye shimo refu sana. Nne. Je, Adamu aliwajibishwa na Mungu kwa dhambi ya ulimwingu au Hawa alifanya dhambi kwanza? Tano. Je, Mungu anakuwajibisha wewe kama mwanaume kwa ajili ya familia yako au mke wako? Sita. Je, umegundua kwamba Lusfa Shetani sasa amejawa ghadhabu kwa sababu amepoteza nafasi yake kwa Mungu? 7. Je, makanisa ya Shetani leo yapo? Kama watoto wa Baba Mungu, muumba wetu anatutaka kumtii na tutafute msaada kwake, sio kwa maadui wa Mungu, Shetani Ibilisi. Miaka hivi karibuni niliwasaidia wachawi kadhaa kumkataa shetani baada ya kumpokea Yesu Kristo kama Bwana na mwokozi wao. Kuna ukweli hapa, mwanadamu amekuwa na ushawishi wa kutumikia mapepo kwa sababu anapata nguvu za kiroho, anapendezwa na kujivunia nguvu hizi, kufikiri kwamba zilikuwa zake mwenyewe na anazitafuta zaidi. Hapo mwanzo, labda alikuwa hana uelewa wa chanzo cha kweli cha nguvu hizo, mapepo. Lakini alichagua kutokumtii Mungu kwa kutafuta nguvu za kiungu kama hizo na kuishia kama utando wa buibui. Hakuna namna ya kuepuka kukamatwa. Watu wengi hutaka kuwa waganga wa kienyeji, na kwa kupenda kabisa, wanatafuta msaada wa nguvu za giza. Mapepo yanaweza kumpa nguvu nyingi baada ya mapatano nao, hii ni kwa Shetani. Lakini mara tu anapofanya agano na Shetani, anaonyesha uso wake haris chuki yake, anamtisha na kamwe hatampatia mtu amani. Wachawi hawatalala kwa amani usiku, lakini wapo kwenye mateso ya kuendelea, wakati shetani anapolazimisha kumtii yeye zaidi. Sababu zingine za kupagawa na mapepo ni Waafrika wanaamini kwamba mababu zao waliokufa bado wapo karibu yao na wanawaogopa kwa vyovyote. Huu ni uongo wa Shetani. Mababu wamelala na wakisubiri siku ambayo Mungu atakuja kuwahukumu walio hai na waliokufa. Watafanywa kuwa hai kwa muda kwa ajili ya hukumu, kisha watahukumiwa. Kama unaamini kwamba mababu zako bado wako karibu yako, utawaogopa na kutaka kuwatuliza. Ukiwa utaabudu mizimu, kwa ukweli unamwabudu shetani na mapepo yake, na watakutesa kwa sababu unawatumikia kwa imani potofu. Acha kuabudu mizimu na umwabudu Mungu wako na yeye peke yake. Yesu tu analeta amani. Mama anayempeleka mtoto wake kwa mganga wa kienyeji akihofia maisha yake, waganga wa kienyeji au wachawi, kisha watafanya agano la damu kati ya mapepo na mtoto kwa kutoa baadhi ya damu kwa kumchanja chale mbili kwenye ngozi ya mwili wake. Maagano hayo hushikiliwa na Shetani. Mtu anamhukumu mtu fulani kwa uchungu na kushikilia chuki juu ya mtu huyo, ataishia kuteswa na mapepo kama Yesu alivyoeleza katika mfano wake katika Mathayo, sura ya 18, mstari wa 21 mpaka 35. Matayo, sura ya 18, mstari wa ishirini na moja, mpaka 35. Kisha Petro akamwendea akamwambia, Bwana, ndugu yangu anikose mara ngapi nami nimsamehe? hata mara saba? Yesu akamwambia, sikwambii hata mara saba, bali hata saba mara sabini kwa sababu hii ufalme wa mbinguni umefanana na mfalme mmoja aliyetaka kufanya hesabu na watumwa wake alipoanza kuifanya aliletewa mtumwa mmoja awiwae talanta elfu kumi naye alipokosa cha kulipa bwana wake akaamuru auzwe yeye na wamkewe na watoto wake na vitu vyote alivyo navyo ikalipwe ile deni basi yule mtumwa akaanguka akamsujudia akisema Bwana, nivumilie nami nitakulipa yote pia. Bwana wa mtumwa yule akamhurumia, akamfungua, akamsamehe ile deni. Mtumwa yule akatoka, akamwona mmoja wa wajoli wake aliye mwia dinari mia, akamkamata, akamshika koo akisema nilipe uiwacho basi mjoli wake akaanguka miguuni pake, akamsiya akisema, nivumilie nami nitakulipa yote pia. Lakini hakutaka, akaenda, akamtupa kifungoni hata atakapoilipa ile deni. Basi wajoli wake walipoyaona yaliyotendeka, ya walisikitika sana, wakaenda, wakamweleza bwana wao yote yaliyotendeka. Ndipo bwana wake akamwita akamwambia, ewe mtumwa movu Nalikusamehe wewe deni ile yote uliponisihi nawe. Je, haikukupasa kumrehemu mjoli wako kama mimi nilivyo kurehemu wewe? Bwana wake akaghadhibika, akampeleka kwa watesaji hata atakapoilipa ile deni yote. Ndivyo na Baba yangu wa mbinguni atakavyowatenda ninyi, msiposamehe kwa mioyo yenu kila mtu na ndugu yake. Wakati hao wachawi walipoanza kunijia kwa ajili ya msaada, nimegundua kwamba waliogopa sana kuvunja agano na Shetani. Aliwatisha sana na maisha yao yalikuwa bado na mateso mengi. Wakati nilipoelezea kile nilichowataka waombe, wakaondoka kwa hofu, lakini wangeweza kuja tena baada ya wiki chache pale mateso yao mwisho yalivyokuwa hayabebeki, wakajitia moyo na kuchagua kumfuata Yesu na wakamwambia ibilisi hivyo kwa sauti zao wenyewe. Hiyo ikawaweka huru mbali na kifungo cha shetani. Kwa mara ya kwanza katika kumbukumbu zao, wakiweza kulala usiku wa amani na pumziko kama Yesu alivyosema katika Luka Tunasoma Luka sura ya nne mstari wa kumi na nane mpaka wa kumi na tisa. Roho wa, wa Bwana juu yangu, kwa maana amenitia mafuta kuwahubiri maskini habari njema, amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao, na vipofu kupata kuona tena, kuwaacha huru walioteswa, na kutangaza mwaka wa Bwana uliokubaliwa. Maswali ya kujadili: moja, je, kama umegundua kwamba unao uwezo wa kiungu unapaswa kujaribu kuuthibitisha? Mbili, je, ni hekima kutafuta taaruma ya mafunzo ya kichawi? hata kama kwa njia hiyo unaweza kutengeneza pesa. tatu Je, mnaweza kushirikishana jinsi mnavyojisikia kuhusu mizimu. nne Je, unafanya nini mtoto wako anapoumwa na hakuna waganga wenye taaluma. Tano. Je, kama utaendelea kuhifadhi uchungu moyoni mwako juu ya mtu fulani, je, hiyo itakuumiza wewe au itamuumiza mtu yule? Sita. Je, ulishawahi kupitia mateso wakati wa usiku na ungependa kupata msaada? Saba. Je, upo tayari kumwomba Mungu sasa hivi au safishe moyo wako mbali na mapepo? Mungu wetu ni mwaminifu sana, mwenye shauku ya kutubariki kuliko vile tunavyoweza kufikiria, lakini atafanya kila kitu kwa ajili yetu ili atuweke huru, haswa pale tunapochagua kumtafuta yeye kwa mioyo yetu yote. Katika Zaburi ya 91 mstari wa 14 mpaka wa 16, Mungu mwenyewe anaongea na sisi katika namna niliyopitia miaka ya hivi karibuni, lakini nilipitia uzoefu huu wa awali kwamba atafanya kwa kila mmoja wenu kama mtamtafuta katika mioyo yenu yote. Haya hapa: kwa kuwa amekaza kunipenda nitamwokoa na kumweka palipo juu, kwa kuwa amenijua jina langu Ataniita nami nitamwitikia, nitakuwa pamoja naye taabuni, nitamwokoa na kumtukuza. Kwa siku nyingi nitamshibisha, nami nitamwonyesha wokovu wangu. Tafadhali mwombe Yesu akusamehe dhambi zako na umkaribishe mwoni mwako, acha awe mfalume wako Nawe umtii daima. Baada ya kufanya hivyo, mwambie shetani, nasema kwa sauti kubwa, Shetani, mimi sasa ni mali ya Yesu Kristo, ambaye ameninunua kwa damu yake. Hauna haki tena kwangu, na kamwe sitokutii tena. Niache katika jina la Yesu. Somo hili litaendelea sehemu ya pili.