Majukumu ya mwanaume na mwanamke Mungu aliyotumbiya, sehemu ya tatu. Neno hili ni neno la angalizo kwa hawa wanaofikiri kwamba kuwa viongozi wa kikristu hata wengi wetu tumedanganyika katika kufikiri kwamba una uwezo mkubwa kwamba unajua sana. Je, uwezi kujiona kwamba we mwenye wewe mwenyewe si kitu? Kwa nini wewe bado ni kiongozi wa Kristo? Kiukweli wewe ni mdanganyifu tu wa kondoo wa Mungu mtu akizani anajua neno, hajui neno lolote bado kama impasavyo kujua. Wakorintho wa kwanza nane mbili. Wengi wenu sasa mnaelezea imani zenu kupitia nafasi mliyo nayo ya kisiolojia, kile mnachotaka kuamini. Kwa mfano, hamtaki kuamini kwamba Kitabu cha Danieli kimeandikwa miaka mia tano kabla ya Kristo, kwa sababu mwandishi alijua yote aliyoandika ndani yake. Kwa nini unajaribu kuwashawishi watu kwamba Mungu wetu siyo mwenye nguvu zote na anajua yote? Kwa nini nashikilia chuki juu yake? Ninyi ni wazi kwamba mnaongozwa na Shetani, mbwa mwitu mlojivika ngozi za kondoo ambaye Yesu aliwazungumzia. Ninyi ni wazi kwamba mnaongozwa na Shetani. Ninyi ni wazi kwamba mnaongozwa na Shetani, ni mbwa mwitu mnojivika ngozi za kondoo ambaye Yesu alizungumzia, kwa kujinufaisha kwa maisha ya watu wengine. Mungu wetu awarehemu. Mungu awaweke sehemu ya watu waovu wanaopinga mapenzi yake. Timotheo apili, tatu, moja mpaka sita. Lakini ufahamu neno hili ya kuwa siku za mwisho kutakuwako nyakati za hatari, maana watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe, wenye kupenda fedha, wenye kujisifu, wenye kiburi wenye kutukana, wasiotii wazazi wao, wasio na shukrani, wasio safi, wasiowapenda wakwao, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wakali, wasiopenda mema, wasaliti, wakaidi, wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu, wenye mfano wa utauwa, lakini wakikana nguvu zake. Hao nao ujiepushe nao. Kwa maana katika hao wamo wale wajiingizao katika nyumba za watu na kuchukua mateka wanawake wajinga, wenye mizigo ya dhambi, waliochukuliwa na tamaa za namna nyingi. Inaonekana hamwamini kabisa kwamba Yesu amefufua mtu yeyote na amefufuka kutoka kaburini. Sawa nina habari njema kwa ajili yenu. Warumi kumi, mstari wa tisa. Ukimkiri Yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni Bwana na kuamini moyoni mwako ya kuwa Mungu alimfufua katika wafu, utaokoka. Ndiyo, kuna maelfu ya mifano inaweza kutolewa ya ukosoaji wa wanafunzi wa neno la Mungu wasioamini, wanasiolojia feki mnaongozwa na mapepo ambayo yameagizwa kuja kuharibu imani yenu. Wanamfano wa utauwa lakini wakikana Mungu Mwenyezi aliyeumba mbingu na nchi. Watu kama hao wenye kibuli wanamtumikia Kristo kwa manufaa yao wenyewe, shetani. Sitaki kuonekana kwamba najiinua hapa na ninakili kwamba moyoni mwangu pia kuna tabia za uwasi pia. Kwa asili yetu sisi sote tumemhukumu Mungu kwa matokeo mabaya yaliyotokea kwa maisha yetu na hatutaki kuja kwa Mungu wetu kwa unyenyekevu. Mungu kwa vyovyote hawezi kuturuhusu tumwone kama tutaendelea kujiinua. Tunamtafuta Mungu ambaye ataendana na vile tunavyotaka. Haijalishi kiwango chetu cha uelewa na umaridadi, ujuzi wetu unaweza kuonekana, yeye niko atakuwa kama atakavyokuwa. Mwenyezi, anayejua yote, aliye mahali pote, Mungu aliyeko, ambaye kabisa yuko juu ya mawazo yetu yote, ambaye uso wake hatuwezi kuona, au tukiona tutakufa. Huwezi kumaliza kumsoma, tunaweza tu kupokea kupitia vile alivyojifunua kwetu yeye mwenyewe, au kukataa yeye. Ni Mungu na anaweza kuonekana kama alivyo ruhusu. Tumtafute pale tunaponyenyekesha na kulia kwake na kupiga magoti kama watoto wadogo kutoka ndani ya vilindi vya mioyo yetu. Zaburi 46 mstari wa 10, Acheni mjue ya kuwa mimi ni Mungu. Maswali ya kujadili: moja. Je, ni hatari kubwa kunia makuu kuliko tulivyo? Kwa jinsi gani hiyo itaathiri maisha yako? Sisi wanadamu pale tunapokosa kile tunachotaka, tunauzika kukasirika. Hali hiyo hatuipati kutoka kwa yeyote yule, isipokuwa Rusfa ambaye alitaka kuwa mwenye kutawala, na katika mchakato huo alipoteza kila kitu alichokuwa nacho, mahali pazuri chini ya uangalizi wa Mungu huko mbinguni. Na anafanya nini kwa sasa? Petro wa kwanza, tano. Nane mpaka kumi na moja. Mwe na kiasi na kukesha, kwa kuwa mshitaki wenu Ibilisi kama simba angurumaye kuzunguka zunguka akitafuta mtu ammeze. Nanyi mpingeni huyo, mkiwa thabiti katika imani, mkijua kuwa mateso yale yale yanatimizwa kwa ndugu zenu walioko duniani. Na Mungu wa neema yote aliyewaita kuingia katika utukufu wake wa milele katika Kristo, mkiisha kuteswa kwa muda kidogo, yeye mwenyewe atawatengeneza na kuwathibitisha na kutiwa nguvu. Uweza una yeye hata milele na milele, amina. Ndiyo, shetani yupo kwa ajili ya kuua. Je, hatujaona kwamba ndani ya miaka ya karibu wawakilishwa shetani kama Napoleo, Hitler, Saddam Hussein, Osama bin Laden, Gaddafi na wengineo wengi ambao bado anaendeleza kupigana, lakini walishashindwa tayari na kuumizwa sana. Hao watu wanaowatawala ni mwendelezo usio na mwisho wa wafuasi wa shetani ambao wamekuwa kama yeye. Na wewe mpendwa msikilizaji, na mimi hatuna utofauti sana kutoka ndani ya vilindi vya mioyo yetu na wao. Wanadamu wote wana vinasaba vya kiroho vinavyofanana, wamelisi kutoka kwa Adamu. Vinasaba hivi vinasababisha tusiwasamee watu waliotuumiza, haswa pale walipokuwa wadogo tuliachwa uchungu mwingi kwenye mioyo yetu, na kujaribu kutawala matatizo yetu, tunakuwa watawala wa maisha ya watu wengine kwa kutamani kwamba hilo itafanya maisha yetu kuwa salama. Na pale tunapoumizwa, kwa kawaida, tunamuhukumu Mungu kwa kuruhusu jambo hilo litokee. Hiyo inatengeneza mwendelezo wa hisia hasi kwa muumba wetu na Baba yetu yetu ndani ya mioyo yetu. Na sasa ufanya wenyewe, hatutaki kushirikiana na yeye tena. Tunajaribu kupuuza na kujaribu kuamini kwamba yeye si wa muhimu, kama kujishawishi wenyewe na kushawishi wengine kwamba yeye hayupo au kwamba hatumuhitaji hii inatokea kwenye mioyo ya mwovu inatoka kwenye ushawishi wa kipepo uliyo ndani ya moyo wetu. Je, mtunga Zaburi hakuandika Zaburi kumi na nne, mstari wa pili na wa tatu? Toka mbinguni Bwana aliwachungulia wanadamu, aone kama yuko mtu mwenye akili amtafutaye Mungu. Wote wamepotoka wameoza wote pamoja, hakuna atendaye mema la hata mmoja. Pia nabii Yeremia aliona vizuri alipoandika Yeremia 17 mstari wa 9 paka wa 10: moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote, una ugonjwa wa kufisha. Nani awezaye kuujua? Mimi Bwana nauchunguza moyo na vijaribu viuno, hata kumpa kila mtu kiasi cha njia zake, kiasi cha matunda ya matendo yake. Na kuwa na mtazamo wa aina hiyo na kamwe hautake kumshukuru kwa lolote, na kwa hakika si heshima kuabudu na kumtukuza. Kwa mwenendo huu wa kiburi utasababisha Mungu watuache. Anatafuta watoto ambao Watachagua kumpenda na kumtafuta kwa mioyo yao yote. Anapenda mahusiano ya upendo. Mwanamke mwenye dhambi atabaki kuwa na uelewa mwingi wa kiroho, kwa sababu kwa asili yeye ni wa kimahusiano, wakati wanaume wenye dhambi hujivunia ujuzi wa akili. Hii ni ngumu sana kuipata, mtego ambavyo unategwa kwenye uongo washetani katika mahusiano kati ya wanaume na wanawake ni pale wanaume wanapokuwa wanafikiria kwamba wanawake ni zaidi au wako chini kuliko wawo walivyo, wakati wanawake wanafikiria kwamba wanaume wako juu au chini zaidi kuliko wawo. Hapa kuna mithali ya kidachi ambayo inasema kama mwenye nyumba alivyo ndivyo na mgeni wake alivyo. Watu wana mwelekeo kabisa wa kufikiri kwamba watu wengine wako kama wao walivyo, kufikiri kama wanavyofikiri. Hakuna kitu kama hicho. Mtu kwa kawaida anatafsiri kile anachosikia kutoka kwa mtu mwingine kama amesikia yeye. Tunatengeneza tabia zetu wenyewe za kufikiri na kuongea juu ya mtu mwingine. Mwanaume anasikia mwanamke akiongea kitu fulani, lakini anakitafasili kama amekisema yeye, na wakati mwingi anamwelewa vibaya. Na mwanamke anasikia mwanaume akiongea kitu fulani na anakitafasiri kama amekisema yeye, na anamwelewa vibaya. Mwanamke anamwelewa mwanamke mwingine kuliko mwanaume na mwanaume anamwelewa mwanaume mweziwe kuliko mwanamke. Elimu kwa sasa inaonyesha kwamba wavulana wanajifunza vizuri zaidi kwa mwalimu wa kiume, wakati msichana anajifunza zaidi kwa mwalimu wa kike. Je, si kweli kwamba wanaume kwa asili wamekusudiwa kufikiria zaidi kwa ubongo wao kushoto wakati wanawake kwa asili wamekusudiwa kutumiwa zaidi ubongo wao wa kulia, na hiyo inasababisha utofauti mkubwa kwa namna tunavyofanya kazi. Na kumbuka, nilifundishwa hii kwenye shule ya sekondari kupitia elimu na uzoefu wa maisha. Mwanamke ataongeza zaidi kutumia nusu ya ubongo wake wa kushoto, na mwanaume anaweza pia kwa wakati kutumia ubongo wake wa kulia kujifunza mambo ya kawaida kwa, kwa ubora zaidi na kujifunza kuwa wa kimahusiano. Lakini msingi mkuu, kawaida mwelekeo wa wanaume na wanawake unabaki kuwa wa tofauti, na chini ya shinikizo ya wanaume na wanawake wanataka wapendelee kutumia sehemu ya ubongo wao walikuwa wakitumia wakati walikuwa mabinti. Masomo mengi yanafundisha aina za ufanyaji kazi ya ubongo na utendaji kazi wake. Hapa tunaoloza iliyozoeleka ya wanawake na wanaume. Moja, mtindo wa kufikiri wa wanaume kiasili ni wa kimahusiano. Na mtindo wa mwanamke wa kufikiri kiasili ni washirikishi. Anaongozwa na hisia na kile anachoambiwa na roho. Mbili, wanaume kwa asili huitikia kwa sauti ya masharti. Wanawake asili yao huitikia kulingana na tosila ya mwelekeo. Tatu, wanaume kwa asili wanatatua matatizo kwa kuyakabili kimantiki na kuangalia sehemu yenye shida kulingana na vipengele muhimu. Wanawake kwa asili wanapenda kutatua matatizo kupitia uzoefu wa hisia za matokeo waliopitia siku za nyuma. Nne, wanaume kwa asili huangalia utofauti na kujifunza, lakini wanawake kwa asili huangalia ufananaji ulio katika umoja. Tano, wanaume kwa asili wanapanga vitu katika mpangilio. Mawazo ya wanawake kwa asili ni mawazo yasiyo na msimamo na mpangilio. Sita, mwanaume kwa asili hufanya vitu kulingana na hali iliyopo. Wanawake kwa asili wanachagua vitu vyepesi bila maelezo, waishi kwa nadharia. Saba. Wanaume kwa asili huendeleza mawazo na ukweli kupitia utuba na kuikamilisha kweli katika maandishi. Wanawake kwa asili Kuchola na kutengeneza vitu vya mikono kwa mikono. Nane. Wanaume ujibu swali kwa asili hujibu swali kwa kutega mtu. Wanawake kwa asili hupenda maswali yaliyonyooka nyooka. Tisa. Wanaume kwa asili wanatawala hisia zao pasipo kuegemea uimara wa ukweli. Wanawake kwa asili wanakuwa na shauku ya kuachilia hisia zao zionekane. Kumi. Wanaume kwa asili wanaona hitaji la muundo wa madaraka ili jamii iendelee kuwa vizuri. Wanawake kwa asili hutafuta mgawanyo wa madaraka ambayo kiukweli husababisha kusiwe na mamlaka. Wanataka kufanya maamuzi pamoja. Kuadhibu mtoto ni kitu cha asili kwa mwanaume. Wanawake wengi kwa asili hawawezi kufanya hivyo. Mwanaume anataka kuona mgawanyo na maelekezo yanayoendana yanayotoshereza. Wanawake kwa asili wana tabia ya kuona muungano wa vitu. Mwanaume kwa asili hutumia taarifa na maelekezo yaliyokusanywa tangu awali. Wanawake hukusanya taarifa zisizo rasmi na viwango pia zisizoandaliwa, lakini msingi wake ni kama picha fulani tu. Ijapo ubongo wa kushoto hutumiwa na wanaume na ubongo wa kulia hutumiwa na wanawake, ilifundishwa shuleni mnamo mwaka wa 1950 na leo nchi za Ulaya zilielekeza hii kwa ulimwengu na kwa sasa hivi inasisitizwa kukanwa kwa ushawishi huo. Mashoga na wasagaji wanaongezeka kwa kasi kwa kueneza na kuwataka watu wakubaliane kwa kubadilisha tabia ya maumbile ya asili kama vichochoo vyao vilivyo. Hapa kuna namna nyingine ya kueleza utofauti katika utawala wa ubongo wa kushoto na ubongo wa kulia. Ubongo wa upande wa kushoto, wazo la kimantiki, kimahesabu. Ubongo wa upande wa kulia, hisia za kiroho, kisanaa, hupenda kufanya vitu vingi. Ubongo wa kushoto hufikiria kwa kulenga, huchambua mambo, wanaunda mpango wa kimkakati wanahenda kwa uhalisiya, kitomvu kikuu ni lugha. Ubongo wa upande wa kuliya uwenda kusita kusitasita mawazo tu, mahusiano wa kubunia, wanaenda kwa isiya. Ubongo wa upande wa kushoto wanafikiria kwa maneno, wanaunda maneno ya nyimbo, muda ni wa muhimu, ukasilika juu ya ukatili. Ubongo wa upande wa kulia wanafikiria kwa kuona, wanaunda sauti ya nyimbo, muda sio wa muhimu, kuogopa sababu ya ukatili. Je, hii ndiyo sababu wanawake wanapenda kutumia vipodozi, nywele za rangi, kucha za rangi rangi, na nguo za mitindo ya mavazi na kadhalika? Na pia mashoga wanaume nao wanapenda vitu kama hivyo. Maswali ya kujadili. Moja, je, unafikiria ni hekima kutii neno la Mungu na kuwa mtu mcha Mungu anayewajibika? Mbili, je, unaweza kumlazimisha mke wako ajitiishe kwako au anapaswa afanye maamuzi yake mwenyewe mbele za Mungu? Tatu, je, Mungu anamlazimisha mtu yeyote kufanya mapenzi yake? Nne, je, kisha umeelewa kwa nini ni muhimu kuoana na mtu anayekupenda anayependa kujitiisha chini ya mapenzi ya Mungu? Unaweza kwenda tena kwenye orodha ya tabia ya matumizi ya ubongo kwa wanawake na wanaume. Najadilini kila mlinganisho kwa kuzitenga. Ningewataka muangalie kwa ukaribu zaidi vitu ambavyo sisi wanaume tuko vizuri kwa kuwasaidia wanawake na vitu ambavyo wanawake wako vizuri vinaweza kuwasaidia wanaume. Simamisheni kwa muda Biblia. Baada ya kujadili kila mlinganisho, kisha endeleeni kwa kifuatacho. Kwa sababu ya maneno yaliyotangulia hapo juu, naamini kwamba wanawake wataendelea kuwa na uwezo kwenye jamii pale wanapotawala na kuongoza kulingana na nafasi zao, lakini dalili kuu zaidi za sababu kwa nini wanawake hawapasi kufundisha wanaume au kuongoza kwa namna yote. Mungu anasema hivyo kwenye neno lake la kweli. Kulingana na vile tunavyoelewa, kunaweza kuwa na nyongeza za sababu ambazo hatujui kwa nini anatuelekeza kwa namna anavyotuelekeza. Neno la Mungu wa kulenga kabisa linawaagiza wazee wanawake waliokomaa zaidi kiroho kuwafundisha wanawake vijana, na ninauhakika kwamba hii ndiyo sababu wanaume hawawezi kuelewa vizuri fikra na hisia za wanawake. Katika Tito mbili, tatu, hadi tano tunasoma vivyo hivyo, na wanawake wa kike wawe na mwenendo wa utakatifu wasio wasingiziaji wasiwe wenye kutumia mvinyo nyingi, bali wafundishe mema, ili wawatie wanawake vijana akili, wawapende waume zao na kuwapenda watoto wao, na kuwa wenye kiasi, kuwa safi, kufanya kazi nyumbani mwao, kuwa wema, kuwatii waume zao wenyewe, ili neno la Mungu lisitukanwe. Ikiwa wanawake watatawala katika maisha ya dhalani watajaribiwa pia kutawala kwenye familia zao kwa sababu ya shauku ya shauku yao ya asili ya mgawanyo wa madaraka. Matofali ya jengo lolote la jamii ni familia zake, na hakuna jamii itaendelea kuwa imara pasipo maadili na familia zenye afya ya kiroho. Familia kama hizo zinaonyesha mfano wa familia ya Mungu. Pia ni imani yangu kwamba kujenga familia yenye afya yenye kumcha Mungu, wazazi wanapaswa wawe wacha Mungu na kufanya kazi chini ya uongozi wa Mungu. Kutoka nje ya mwelekeo huu ni uwasi ambao utaharibu watoto wanaoendelea kukua na hata wakiwa watu wazima, na hii itaharibu jamii. Katika ndoa, uelewa mdogo wa utofauti wa wanawake na wanaume itawaongoza wanandoa kwenye malumbano na ubishi, mpaka wanaume na wanawake watakapojifunza kusikiliza kwa upendo kutoka kwenye mioyo yao na kujifunza kujitiisha na kusaidiana katika nguvu walizojaliwa na Mungu. Mwanaume hapaswi kumuumiza mke wake kwa kile Mungu anachosema afanye wala mwanamke kumfundisha mume wake kile Mungu anachotaka afanye. Kila mmoja anapaswa kuwa na shauku ya kumpenda na kumheshimu Baba Mungu. Kitabu kilichosomwa sana, Wanaume wametoka kwenye sayari inayoitwa Masi na wanawake wametoka kwenye sayari inayoitwa Venus, kimeandikwa na John Gray mwenye shahada ya udhamivu. Ni jitihada zake mwenyewe kuandika utofauti uliopo katika jinsia tofauti. Hata jamii za magharibi leo wanafanya kila liwezekanalo kulingana na hili. Filamu moja inayoitwa The Planet of Apes kwa Kiswahili inatafsiriwa sayari ya masokwe. Na shangaa sijui kama mwandishi aliwahi kufikiria mlingano ambao kiuhalisia tunaushughulikia kwa nguvu zote ni sayari ya wanawake. Nimegundua kwamba hii ni kauli ya hatari kuiandika kama ilivyo. Kisiasa ni kosa. Lakini naamini kwamba Mungu anataka hata niiandike jinsi ilivyo kuliko kuwafurahisha watu. Wanaume wameitwa kuwafundisha na kuwaongoza wake zao, na hiyo inawasaidia. Tunasoma hiyo katika Waefeso 5:25, enyi waume wapendeni wake zenu kama Kristo alivyolipenda kanisa akajitoa kwa ajili yake. Wanaume hawapaswi kuwalaumu wake kwa kuwaomba usawa wa kuongea katika mambo. Wake watafanya hivyo kama hawajawahi kufundishwa hizi kanuni za toka kwenye neno la Mungu. Sisi pia hatutawapenda na kuwatumikia kwa kuwajibika, tena kutoa maisha yetu kwa ajili yao, badala ya kuwa mabosi kando kando yao na ndiyo, kama ijafundishwa vinginevyo mwanamke atatafuta kile kinachomtoka kwa asili yake, mgawanyo wa madaraka. Lakini haiwezekani kuwa na manahozo wawili kwenye meli moja. Ndiyo, kumfundisha mwanamke neno la Mungu ni kazi ya muhimu ya mwanaume, kumlinda na uongo wa kiroho na kumlinda umoja ndani ya familia, lakini anapaswa akubali kufundishwa na wanaume. Mimi ni mwenye hatia ya matatizo wa aina ya matatizo kama haya kama ninyi. Roho yangu ilikuwa imejitenga kwa sababu ya uchungu wa moyo kwa miaka mingi sana, na imeamshwa tu kwa rehema na huruma za Mungu kwa sababu alikuwa na mpango maalumu juu ya maisha yangu, kwa mimi kuwa baba wa vijana wengi ambao hawajawahi kuwa na baba zao. Ameniita nitoke nje ya giza langu kwa kuleta uponyaji mwingi ndani ya moyo wangu, japo ni baada tu ya kumwomba afanye hivyo. Yeye ni Mungu mwingi wa upole. Asante Baba. Maswali ya kujadili. Moja. Je, unaamini kwamba andiko hili la Waefeso linatuambia kwamba sisi ni mabosi wa wake zetu au tuwe viongozi wa watumishi? Je, umegundua utofauti mkubwa? Mbili. Je, Mungu pia siyo kiongozi wetu mtumishi, kufa msalabani kwa ajili yetu na kuwa tayari kutuweka huru na kutusaidia, lakini atafanya hivyo kama tutahitaji msaada huo? Tatu. Je, unaelewa kwamba Mungu anataka tutakase na kuwaosha wake zetu kwa kuwasomea na kuwafundisha neno la Mungu? Pia, itatutakasa na kutuosha sisi. Nne. Je, unaweza kuelewa kwa nini wanawake wazee wanapasa kuwafundisha wanawake vijana5. Je, umegundua kwamba Mungu anataka tutoe maisha yetu kwa ajili ya wake zetu. Sita. Je, umeona kwamba tunaweza kufaidika sana kwa nguvu za wanawake ikiwa tu tutanyenyekesha na kuwasikiliza? Je, hiyo si itamufanya awe malikia? 7. Lakini je, mwanaume anayeongoza si atakasirika kama mwanamke hataki kuongozwa? Nane. Je, sisi wanaume tunalazimisha wake zetu wakubali kuongozwa? Nakumbuka mke wangu kwa miaka 36, mala nyingi jioni aliniomba kama naweza kumuosha kwa neno la Mungu. Nikafikiri kwamba anamaanisha kwamba sisi sote tuwe na muda wa kulisoma neno la Mungu pamoja na kujadili, lakini kamwe sikuelewa kwa ukweli alichomaanisha. Sikuelewa kwa asili yake ya mwanamke, nguvu yake na uzaifu wake. Sasa naelewa mimi kama mwanaume nina kalama maalumu kutoka kwa Mungu ambayo yeye ameitambua, kalama ya kumsaidia alielewe neno lake zaidi ya vile anavyoweza yeye. Alitaka kuwa mtakatifu na msafi zaidi, asingeweza kutimiza kwa nguvu zake. Ndiyo neno la Mungu linatakasa na kuwasafisha wote, wanaume na wanawake. Tunapata tena mifano kama hii sehemu mbalimbali katika Biblia, na sisi wanaume tumeitwa ili tuwasaidie katika hili, kwa sababu ya karama maalumu ambayo Mungu amewapatia zaidi wanaume. Lakini mwanamke anapaswa awe na shauku Kuitumia hii kalamu ya mume wake kama itamfaidisha. Kwa kuandika haya, inanifanya nikumbuke jioni niliyokuwa na marafiki zangu, marafiki zangu wawili, sisi wanaume watatu, tulikuwa na mazungumzo mazuri, kisha ghafla nikagundua mwanamke anasikiliza, lakini hachangii chochote kwenye mazungumzo yetu na nikamwambia mmoja wa wanawake wale, ana kwa nini huongei chochote? Jibu lake likanishangaza: ninapenda kuwasikiliza jinsi ninyi wanaume mnavyoongea na kufikiria. Maongezi yetu sisi wanaume, kiuhalisia, hayakuwa ya kumfikiria yeye, na nikagundua kwa ujumla kwamba wanawake ninaowashirikisha hili wanaelewa kauli yake. Mwisho wa somo. Litaendelea sehemu ya nne.