Prayer, maombi. Mungu wetu ametuumba kwa ajili ya furaha yake. Ana shauku sana wakati tunapokuwa na uzao ni kama sisi. Anapenda marafiki, ushirika na kukubaliwa. Je, sisi tunaogopa kukataliwa? Kwa hiyo anahuzunishwa sana na kukataliwa. Je, tunamkataa kisha anaturuhusu tuchague tunayoyataka hata tulazimisha kumpenda na tunakosa upendo wake na kukubaliwa ambao tunauhitaji kwa kina sana. Katika Zaburi ya mia moja tunapata kile kinachomfanya kuwa na furaha na kwa hiyo kinashibisha nafsi zetu na roho pia. Zaburi mia moja mstari wa kwanza mpaka wa tano. Mfanyieni Bwana shangwe dunia yote, mtumikieni Bwana kwa furaha, njoni mbele zake kwa kuimba. Jueni kwamba Bwana ndiye Mungu, ndiye aliyetuumba na sisi tu tu watu wake, tu watu wake na kondoo wa malisho yake. Ingieni malangoni mwake kwa kushukuru, nyuani mwake kwa kusifu Mshukuruni, lihimidini jina lake, kwa kuwa Bwana ndiye mwema, rehema zake ni za milele, na uaminifu wake vizazi na vizazi. Baba yetu anastahili sifa zetu kwa sababu yeye ndiye aliyetuumba, na daima inatufanya tuwe na furaha wakati tunapomwabudu yeye na kumwimbia kwa furaha. Hiki ndicho alichotuumbia tuwe na mahusiano ya upendo. Tunahitaji kupokea upendo ili tuwe wenye furaha, na tunahitaji kutoa upendo, na wakati tunatoa upendo, tunapokea zaidi kutoka kwake na kwa marafiki. Hiki ndicho alichotuumbia kuwa na upendo na sisi. Naamini kwamba yeye ni Mungu mcheshi, na tunagundua kwamba yeye ni Mungu wa kufurahisha pale tunapomjua vizuri zaidi. Unajua, amebuni vitu hapa duniani kwa namna hiyo kwamba anataka tufanye kila kitu kwa ajili yake, anataka sisi tumiliki kila kitu kwa niaba yake. Lakini hatuna uwezo mkubwa wa kufanya hivyo. Na anajua hilo. Je, Lakini sisi tunalijua hilo? Adamu alijua na alikuwa akifanya vitu hivyo ambavyo baba yake alipenda afanye. Alichotakiwa tu ni kumwomba baba yake amsaidie. Na kisha baba Mungu alipenda kufanya hivyo kwa ajili ya Adamu. Kisha dhambi ilikuja ulimwenguni kupitia Adamu, na leo tumekuwa hatuna tumaini na msaada kwa kutokutaka msaada wa Mungu. Adamu alijua kwamba asingeweza kufanya chochote pasipo Baba kufanya kazi kupitia yeye, lakini tumepoteza uelewa wa jambo hilo vizuri. Wakati tunakuwa na kiburi inakuwa hata ngumu zaidi kuona kwamba tunafanya vitu vizuri kwa sababu roho zinafanya kazi kupitia sisi. Wakati hiyo ikitokea, pasipo kugundua, tunaanza kuamini kwamba tumefanya kwa nguvu zetu na hatuhitaji msaada wa Mungu na, na kamwe hatutaomba usaidizi kutoka kwa Baba na Mungu wetu wa mbinguni. kwa vyovyote nilivyotaka kumsaidia kijana wangu wa kwanza wakati alipokuwa kijana mdogo, kuna wakati aliweza kusema nataka kufanya mwenyewe. Je, hiyo si asili yako na yangu? Na kwa hiyo mahusiano mazuri kati ya baba na mtoto yamepotea. Kwa Mungu pia tunafanya hivyo hivyo, inasikitisha sana. Maswali ya kujadili. Moja. Je, kwa nini tunataka kufanya vitu sisi wenyewe badala ya kuruhusu rafiki yetu mwenye uwezo mkubwa wa kutusaidia Mbili. Je, kwa nini tunapenda kujitegemea sana? Tatu. Je, tunapenda kukubaliwa na kupendwa? Lakini kwa nini tunapenda kuanza kufanya kazi peke yetu? Sasa Yesu amekuja kutuweka huru, na kwa sasa tuna mahusiano mapya na yeye na Baba yake. Sasa tunaweza kurejesha ile furaha ya zamani ya kumruhusu atusaidia na kufanya vitu kiukweli kupitia sisi ni kama vile alivyoandika Paulo katika Wakorinto wa Pili kumi na mbili kumi, maana ni wapo dhaifu ndipo nilipo na nguvu, kwa sababu Mungu anafanya kazi kupitia mimi. Je, unaelewa sasa jinsi Mungu anavyofanya kazi na sisi ikiwa tunamuomba na kumwacha afanye? lakini bado tuko kwenye mchakato wa kujifunza katika maisha haya. Kamwe hatutakamilika kama Adamu na Hawa walivyokuwa. Bado hatujakomaa vya kutosha watoto wa Mungu, na Baba anataka kutusahihisha mara kwa mara, kama vile wababa zetu wa duniani wanavyotusahihisha watoto wao kuwaadhibu na hivyo huleta maumivu kwa muda, lakini wewe na mimi tunajifunza, si ndio? Sasa naingia kwenye kiini cha somo letu la leo: maombi. Kama tulivyojifunza kwamba hatuwezi kwa nguvu zetu wenyewe tena, tutaenda kumwomba msaada baba yetu mpenzi. Na unajua anapenda hilo na pale tunapomwomba, tunajua ndani ya mioyo yetu kwamba yuko kwa ajili yetu. Tunaamini yeye anafurahia kutusaidia. Sasa inanifanya nifikirie kanisa langu ambalo lilinilea. Mchungaji alizoea kuanza kila ibada na neno la Zaburi 100 24, mstari wa pili paka wa nane. Kama si Bwana aliyekuwa pamoja nasi, wanadamu walipotushambulia, papo hapo wangalitumeza hai, hasila yao ilipowaka juu yetu, papo hapo maji yangetugalikisha, mto ungalipita juu ya roho zetu, papo hapo yangalipita juu ya nafsi zetu, maji yafurikayo na ahimidiwe Bwana asiyetutoa kuwa mawindo kwa meno yao. Nafsi yetu imeokoka kama ndege katika mtego wa mwindaji, mtego umevunjika, nasi tumeokoka. Msaada wetu ukatika jina la Bwana aliyezifanya mbingu na nchi. Na ndiyo sababu ya sisi kusema amen kila baada ya maombi kuthibitisha kwamba tunajua atafanya, lakini hii inahitaji sisi tuwe karibu na yeye. Kama sivyo, kamwe hatutapata haja ya maombi yetu. Mithali tatu tano inaongea wazi sana kuhusu sisi kufanya kila kitu pamoja na Baba yetu ili tufanikiwe: Mtumaini Bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe. Katika somo lingine nilizungumza nanyi juu ya nguvu ya neno lililotamkwa, na kwamba hata Mungu aliumba kila kitu kupitia neno, kupitia Yesu. Je, unakumbuka kwamba Mtume Yohana anamwita Yesu Neno? na kwa hiyo tumekusudiwa na Mungu kuwa kinywa chake. Kila tamko chanya tunaolisema tunaamini kwamba litatimia litaunda. Isaya 40:28 mpaka 31. Je, we hukujua hukusikia? Yeye Mungu wa milele Bwana muumba miisho ya dunia hazimii wala hachoki, akili zake hazichunguziki. Huwapa nguvu wazimiao, humongezea nguvu yeye asiyekuwa na uwezo. Hata vijana watazimia na kuchoka, na wanaume vijana wataanguka, bali wao wamgojeao Bwana watapata nguvu mpya, watapanda juu kwa mbawa kama tai, watapiga mbio wala hawatachoka, watakwenda kwa miguu wala hawatazimia. Maswali ya kujadili. Moja. Je, umeelewa kwamba hatuwezi kitu sisi wenyewe? Mbili. Je, ni rahisi kuona udhaifu wetu wakati tunakuwa na kiburi na majivuno? Tatu. Je, kiburi mara kwa mara hutuzuia kuomba msaada. Nne. Je, si busara kuomba Mungu msaada wakati unapohitaji? Tano. Je, tunapaswa kuacha kuomba kama hatutapata kwa haraka kile tulichokiomba? 6. Je, tunaweza kuacha kuomba wakati tukiamini ndani ya mioyo yetu kwamba tunaenda kupokea hitaji tulilomwomba Mungu hata kama bado hatujalipokea? Kwa kuhitimisha somo hili, nataka kugusia aina moja ya maombi ambayo Wakristo wengi wamepata nayo shida. Unaona, Tunapaswa kuamini, lakini mara kwa mara hatuwezi kusikia mapenzi ya Mungu vya kutosha jinsi inavyopaswa tuombe, kwa sababu inapaswa tuombe kulingana na mapenzi yake. Tunapaswa kuitengeneza hii kwa njia ambayo anapenda yeye, na maombi ni kama njia ambayo tunatengeneza ya kukutana na Mungu wetu na ndio hivyo ambayo kupitia hiyo Mungu hututumia. Lakini ikiwa tunataka kuomba kwa ajili ya suluhisho nzuri, suluhisho la Mungu kwa ajili ya tatizo la maisha yetu au maisha ya mtu mwingine, lakini sijui mapenzi ya Baba katika jambo hilo, nitafanyaje? Mungu ametupatia namna nzuri ya kuomba. Tunaweza kuomba kwa rugha ya malaika kama Roho Mtakatifu anavyotujalia kutamka. Inawezekana tusielewe chochote tunachoongea, lakini Roho wa Mungu anatoa maneno katika rugha ya Mungu, na mapenzi yake yanaweza kutimizwa kwa sababu tunayaombea. Hapa kuna baadhi ya vitu ambavyo mtume Paulo aliviandika katika Wakorinto wa Kwanza, sura ya 12, mstari wa 7 mpaka wa kumi na moja: lakini kila mmoja hupewa ufunuo wa roho kwa kufaidiana. Maana mtu mmoja kwa roho apewa neno la hekima, na mwingine neno la maarifa, apendavyo roho yeye yule, mwingine imani katika roho yeye yule, na mwingine karama za kuponya katika roho yule mmoja, na mwingine matendo ya miujiza, na mwingine unabii, na mwingine kupambanua roho, mwingine aina za lugha, mwingine tafsiri za lugha. Lakini kazi hizi zote huzitenda roho huyo mmoja yeye yule akimgawia kila mtu peke yake kama apendavyo yeye. Lakini Paulo afurahii kwamba tunatumia karama hii katika mikutano yetu pasipo kutafasiri. Anaandika katika Wakorinto wa kwanza sura ya 14 mstari wa 18 mpaka wa 19, kwa maana mwili si kiungo kimoja, lakini ni vingi. Namshukuru Mungu ya kuwa nanena kwa rugha zaidi ya ninyi nyote, lakini katika kanisa napenda kunena maneno matano kwa akili zangu, nipate kuwafundisha wengine zaidi ya kunena maneno kumi elfu kwa rugha. Maswali ya kujadili moja, je, unaweza kuzungumzia kuhusu karama hii ya kiungu? Mbili, je, baadhi yenu mnanena kwa lugha hii katika maombi na katika ibada zenu? Mungu Baba, tunakushukuru kwa kutufundisha somo hili kuhusu maombi. Najua mimi pamoja na huyu msikilizaji wangu hatujui kuomba jinsi tupasavyo, lakini ni kwa neema yako na Roho wako ndiye anayetusaidia tuombe sawasawa na mapenzi yako. Hivyo Mungu, naomba utusaidie kuomba sawasawa na mapenzi yako. Tia roho ya kuomba ndani ya mioyo yetu, uishe nafsi zetu zikapate kukuelekea wewe ili Bwana, tuendelee kuomba katika maisha yetu, mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kupitia sisi. Wakati tunapokuomba Baba katika jina la Yesu, tupe ushindi katika maombi, tuishi maisha ya maombi Bwana, ili tuweze kuishi kulingana mapenzi yako, tukapate kuwa wana walio washindi wa ufalume wa wako. Katika jina la Yesu Kristo tunaomba na kubariki, Mungu wetu, amen. Mwisho wa somo.