If you don't go with us kama hautaenda nasi. Usiku uliopita nilikuwa na maombi ya utulivu nikimuuliza Baba Mungu ujumbe gani anaotaka nikahubiri kwenye gereza la remand katika mji wa Mazinsi. Asubuhi hiyo sijaweza kumsikia mwishoni, nilipokuwa naelekea gerezani bado nilikuwa sijui nini ninachoenda kuhubiri. Wiki iliyopita nilipotembelea kule, ilikuwa na nguvu na upako wa Roho Mtakatifu, lakini kulikuwa hakuna muda wa kutosha wa kukaribisha watu kuja mbele kumpokea Yesu kama mwokozi wao, mfalume na bwana. Kisha nikajua kwamba tangu wakati ule Mungu alipanga kitu kikubwa kwa siku hii lakini nilikuwa sijamsikia yeye kuhusu siku hii. Na sasa barabarani, nilisema Baba, kama Roho wako Mtakatifu hataenda na mimi, na kama hautasema na mimi cha kuhubiri, mimi sitaenda. unataka nini? Na kisha kwa ghafla nikagundua kwamba naomba kwa njia ile ile Musa aliomba wakati fulani na nikajua kwamba hii ilikuwa ni historia ya Musa. Baba alitaka nihubiri. Unaona, sisi watu daima ni waasi, ni kama tu wana wa Israeli kufikiri kwamba tunajua yote, badala yake tunafanya vitu kwa njia zetu wenyewe, kwa sababu hatuhitaji kumtumaini yeyote yule majeraha zaidi na uchungu tunaotengeneza kwenye maisha yetu kwa miaka mingi, ndivyo zaidi tunaendelea kujiamini sisi wenyewe tu, na hivyo ndivyo ilivyokuwa kwa wana wa Israeli. Israeli aliishi sasa kwa miaka mia tatu na arobaini katika nchi ya Misri, na miaka hamsini ya mwishoni au zaidi, ugumu ukaongezeka kwao. Watu wa Misri walisahau jinsi Mungu alivyookoa taifa lao na njaa kupitia watu wa Mungu wa Israeli, na walifikiri kwamba Israeli walikuwa tishio kwa Wamisri. Kwa hiyo wakawatendea kwa ukali na bila kuwahurumia. Watoto wa kiume walichukuliwa na kutumbukizwa kwenye Mto Naili, walitakiwa kutengeneza matofali kwa Farao Ulikuwa ni uchungu na ugumu ambao kamwe wasingeweza kuuepuka kutokana na huo utumwa. Kwa hiyo Wamisri na Farao alifikiri kwamba kwa mateso kama haya taifa lote la watu litakuwa na uchungu na kutokuaminiana. Na sasa huyu Israeli aliyejeruhiwa sana alikuwa njiani kuelekea nchi ya ahadi walimwona Mungu kwa njia nyingi, akiwaokoa kimuujiza kutoka kwenye mkono wa Farao. Mungu alimfanya Farao awaruhusu Israeli kuondoka kwa kuipiga Misri pigo moja baada ya lingine, na mwisho hata Mungu aliua wazaliwa wao wa kwanza wa kiume wote. Je, hayo yalikuwa siyo malipizi? Kwa sababu Farao aliua watoto wa kiume wengi wa Israeli. Mungu hata akawaokoa Israeli wakati Farao akiwafuatia jangwani. Walipokuwa njiani, Mungu akawatengenezea njia kupitia mita 200 za kina kwenye bahari ya Shamu, na akayafunika tena wakati jeshi la Wamisri lilipokuwa katikati, kabla maji maja hayajarudi. Jeshi lote la Wamisri lilizama. Na mpaka hapa, Mungu aliwaonyesha Israeli nguvu zake kubwa, kama vile alivyoongea nao kwenye mlima wa Bwana, mlima Sinai au mlima Molebu katika Midiani. Musa alikuwa na Mungu kwa siku arobaini juu ya kilele cha mlima kupokea sheria ya Mungu kwa ajili ya watu wa Mungu na wakati aliporejea Israeli tayari walikuwa walimwacha Mungu wao na nafasi ya Mungu wakamweka mungu wa Misri, ndama ya zahabu. Mungu akahisi kukataliwa na watu ambao aliwapenda sana. Kwa hiyo akapendekeza kwa Musa kuwaharibu na kuanza tena mpango wake wa ukombozi kupitia uzao wa Musa, lakini Musa aliwaombea watu wake toba kwa Mungu. Kutoka 32, 30, mpaka 32. Hata asubuhi yake Musa akawaambia watu, mmetenda dhambi kuu, na sasa nitakwenda juu kwa Bwana, labda nitafanya upatanisho kwa ajili ya dhambi yenu. Musa akarejea kwa Bwana akasema, ah, watu hawa wametenda dhambi kuu, wamejifanyia miungu ya dhahabu, walakini sasa ikiwa utawasamehe dhambi yao; na kama sivyo, unifute na kusii katika kitabu chako ulichoandika. Maswali ya kujadili: Moja. Je, umegundua hapa mfano hai wa mwanadamu wa kuwa tayari kutoa maisha ya milele kwa Mungu na kwenda jehanamu kwa ajili ya kulaaniwa na Baba Mungu? Mbili. Je, jina la Musa lingefutwa katika kitabu cha Mungu, angelaaniwa na Mungu milele? Je, siyo hivyo? Tatu. Je, unajua mfano mwingine ulio hai katika neno la Mungu, Wamcha Mungu ambaye alilaaniwa na Mungu kutoka 32 33 mpaka 35 na kutoka 33 1 mpaka 23 na kutoka 34 1 mpaka 10. Bwana akamwambia Musa, Mtu yeyote aliyenitenda dhambi ndiye nitakayemfuta katika kitabu changu. Basi sasa uende ukawaongoze watu hawa mpaka mahali pale ambapo nimekuambia habari zake. Tazama, malaika wangu atakutangulia. Pamoja na hayo, siku nitakayoajilia nitawapatiliza kwa ajili ya dhambi yao. Bwana akawapiga hao watu kwa aliyoyafanya ile ndama ambayo Haruni aliifanya. Bwana akanena na Musa, haya Ondokeni, katokeni hapo, wewe na hao watu uliowaleta wakwe kutoka nchi ya Misri, waende nchi hiyo niliyomwapia Ibrahimu na Isaka na Yakobo, niliposema nitakipa kizazi chako nchi hii, nami nitamtuma malaika aende mbele yako, nami nitawafukuza Mkanani na Mwamoli na Muhiti na Mperizi na Muhivi na Muyebusi waifikirie nchi imiminikayo maziwa na asali, kwa maana mimi sitakwenda katikati yenu, kwa sababu ninyi ni watu wenye shingo ngumu, nisiwaangamize ninyi katika njia. Watu waliposikia habari hizo mbaya, wakaomboleza, wala hapana mtu aliyevaa vyombo vyake vya uzuri. Bwana akamwambia Musa, waambie wana wa Israeli, ninyi ni watu wenye shingo ngumu. Kama mimi nikiingia kati yenu dakika moja, nitawangamiza. Basi sasa, vueni vyombo vyenu vya uzuri, ili nipate kujua nitakalowatenda. Basi wana wa Israeli wakavua vyombo vyao vya uzuri vyote, tangu mlima wa Horebu na mbele. Basi desturi ya Musa ilikuwa kuitwaa ile hema na kuikita nje ya marago, mbali na hayo marago, akaiita hema ya hata kila mtu aliyekuwa akitaka neno kwa Bwana akatoka akaenda hata hema kukutania iliyokuwa mbele ya malago. Hata Musa alipotoka kuiendea ile hema, watu wote waliondoka wakasimama kila mtu mlangoni pa hema yake, akamtazama Musa hata alipokwisha kuingia hemani. Ikawa Musa alipoingia humo hemani, ile nguzo ya wingu ikashuka ikasimama mlangoni pa ile hema, naye Bwana akasema na Musa. Watu wote wakaiona nguzo ya wingu ikisimama penye mlango wa hema, watu wote wakaondoka, wakasujudu, kila mtu mlangoni pa hema yake. Naye Bwana akasema na Musa uso kwa uso, kama vile mtu asemavyo na rafiki yake. Kisha akageuka akarejea hata malagoni; bali mtumishi wake Yoshua mwana wa Nuni, naye ni kijana, hakutoka mle hemani. Musa akamwambia Bwana, angalia, wewe waniambia wachukue watu hawa, nawe hukunijulisha ni nani utakayemtuma pamoja nami, walakini umesema nakujua jina lako, nawe umepata neema mbele zangu. Basi sasa, nakuomba, ikiwa nimepata neema mbele zako, unionyeshe njia zako, nipate kukujua, ili nipate neema mbele zako. Ukakumbuke ya kuwa taifa hilo ndilo watu wako. Akasema uso wangu utakwenda pamoja nawe, nami nitakupa raha. Naye akamwambia, uso wako usipokwenda pamoja nami, usituchukue kutoka hapa. Kwa maana itajulikanaje kuwa nimepata neema mbele zako, mimi na watu wako? Siyo kwa sababu unakwenda pamoja nasi, hata mimi na watu wako tukatengwe na watu wote walio juu ya uso wa nchi. Bwana akamwambia Musa nitafanya na neno hili ulilolinena, kwa maana umepata neema mbele zangu, nami nakujua jina lako. Akasema, nakusihi unionyeshe utukufu wako. Akasema, nitapitisha wema wangu wote mbele yako, nami nitalitangaza jina la Bwana mbele yako, nami nitamfadhili yeye nitakayemfadhili, nitamlehemu yeye nitakayemrehemu. Kisha akasema, huwezi kuniona uso wangu, maana mwanadamu hata niona akaishi. Bwana akasema, tazama hapa pana mahali karibu nami, nawe utasimama juu ya mwamba. Kisha itakuwa wakati unapopita utukufu wangu, nitakutia katika ufa wa ule mwamba na kukufunika kwa mkono wangu hata nitakapokuwa nimekwisha kupita, nami nitauondoa mkono wangu nawe utaniona nyuma yangu, bali uso wangu hautaonekana. Kisha Bwana akamwambia Musa, chonga mbao mbili za mawe mfano wa zile za kwanza, nami nitaandika juu ya mbao hizo maneno hayo yaliyokuwa juu ya mbao za kwanza hizo ulizozivunja. Nawe uwe tayari asubuhi, na asubuhi ukwee juu katika mlima wa Sinai, nawe hudhulishe nafsi yako kwangu huko katika kilele cha mlima asikweye mtu pamoja nawe, wala asionekane mtu awaye yote katika huo mlima, wala kondoo na ng'ombe wasilishe mbele ya huo mlima. Naye akachonga mbao mbili za mawe mfano wa zile za kwanza, na Musa akainuka na mapema asubuhi, naye akakwea katika mlima wa Sinai kama Bwana alivyomwamulu, akazichukua akazichukuwa hizo mbao mbili za mawe mkononi mwake. Bwana akashuka ndani ya lile wingu akasimama pamoja naye huko, akalitangaza jina la Bwana. Bwana akapita mbele yake akatangaza, Bwana, Bwana, mwingi wa huruma, mwenye fadhili, si mwepesi wa hasira, mwingi wa rehema na kweli, mwenye kuwaonea huruma watu elfu elfu, mwenye kusamehe uovu, na makosa na dhambi, wala si mwenye kumuhesabia mtu movu kuwa hana hatia kamwe mwenye kuwapatiliza watoto uovu wa baba zao na wana wa wana wao pia hata kizazi cha tatu na cha nne. Musa akafanya haraka akainamisha kichwa chake hata inchi akasujudu akasema, ikiwa sasa nimepata neema mbele zako Bwana, nakuomba Bwana uende kati yetu, maana ni watu wenye shingo ngumu uka, ukasamehe uovu wetu na dhambi yetu ukatutwae tuwe urithi wako. Akasema, tazama nafanya agano mbele ya watu wangu wote, nitatenda miujiza ya namna isiyotendeka katika dunia yote, wala katika taifa lolote, na watu wote ambao unakaa kati yao wataona kazi ya Bwana, kwa maana ni neno la kutisha ni kutendealo. Kwa hiyo sasa, nilikuwa niko njiani kuelekea gereza la remandi, na ghafla nilijua kwamba Baba alinitaka nishirikishe historia hii ya Musa kwa watu hawa, na pia nilijua kwamba Bwana alinitangulia. Kwa hiyo safari yangu haikuwa kimakosa, na huu ndio ushuhuda wangu niliowashirikisha watu hao. Bwana Roho Mtakatifu walinitangulia na kulikuwa na mwitikio wenye utukufu katika mwaliko wangu wa mwisho. Watu wengi walikuja mbele, hata mkuu wa gereza alizuia watu wasije mbele, maana aliona tishio kwa ajili ya usalama. Tayari mamia ya watu wenye njaa na walionyenyekesha walinifikia na kunizunguka, na ukumbi wa chakula ulijawa na kelele wakati watu wengi walikuwa wakiomba msamaha kwa ajili ya dhambi zao, kujitoa kumtumikia Bwana wao kwa maisha yao yaliyobaki, waliinua mikono yao kwa kumpatia mfome wao mpya au kumrejea. O oh, ni jinsi gani Mungu wetu alilitukuza jina lake. maswali ya kujadili: Moja. Je, wakati mwingine Mungu Atatuacha tumsubilie yeye kwa makusudi? Mbili, je, anaendelea kutujaribu ili tumtegemee yeye zaidi? Tatu, je, anaendelea kutufundisha kumsubiri yeye kujifunza mpango wake na muda wa sawa kwetu? Nne, je, hii inatufanya tuendelee kunyenyekea kwake? Sasa nimegundua kwamba maisha yetu kwa kawaida tunapaswa tupate uzoefu wa nguvu ya aina hii. Wingu la uwepo wa Baba liendelee kuwa mbele yetu kama wingu la Mungu lilipokuwa mbele ya watu wake Israeli likiwaongoza wakati wa mchana kuelekeza wanapotakiwa kwenda na nguzo ya mungu ya moto ilikuwa ni ulinzi nyuma yao kuwalinda na hatari na kuwapatia mwanga wakati huo huo warumi 8 mstari wa 14 inasema hivyo pia kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndiyo wana wa mungu Mungu atapenda atuongoze, anajua kwamba sisi ni watoto wadogo ambao bado hatuna uwezo sisi wenyewe, na kwamba tunakamilika wakati anapofanya kazi kwa uwezo na upendo wa nguvu zake kupitia sisi. Zaburi 124 mstari kama si Bwana aliyekuwa pamoja nasi, wanadamu walipotushambulia, papo hapo wangalitumeza hai, hasila yao ilipowaka juu yetu, papo hapo maji yangalitugalikisha, mto ungalipita juu ya roho zetu, papo hapo yangalipita juu ya nafsi zetu maji afurikio. Na imidiwe Bwana asiyetutoa kuwa mawindo kwa meno yao. Nafsi yetu imeokoka kama ndege katika mtego wa mwindaji; mtego umevunjika nasi tumeokoka. Msaada wangu ukatika jina la Bwana mfalme mwenyezi. Mara kwa mara katika siku hizi chache za mwisho, najiona mwenyewe kama nilivyokuwa mtoto wa miaka sita anayetembea kwenda kanisani, nikishikwa mikono na baba yangu. Msaada wangu ulikuwa katika baba yangu mzazi, na angeweza kufanya kila kitu, na nilikuwa na usalama wa kutosha nikiwa na yeye, mbali na makundi ya watoto wa, wa mitaani, lakini nilikuwa salama tu nilipokuwa karibu na yeye. Na kwa hiyo sasa niko salama wakati nakaa karibu na yeye, Baba yangu wa mbinguni. Mungu Baba, wewe ni mwema unayetupenda kutujali na kututhamini. Asante kwa kutupa uthamani mkubwa sana katika maisha yetu. Tunaomba uwepo wako uende na sisi katika safari yote ya maisha haya, katika safari ya utumishi ambao umetuitia. Tunaomba uwepo wako uende pamoja na sisi, utusamehe dhambi, makosa na uovu ambao tumeutenda ili uwepo wako uendelee kudumishwa katika maisha yetu. Asante Roho wako Mtakatifu ambaye umemtoa kwa ajili yetu, tunaomba uende nasi Bwana, uwepo wako uende nasi katika jina la Yesu Kristo. Tunakushukuru Baba, amen. Mwisho.